5 Các câu trả lời

photo giấy bảo hiểm vs cmnd 2 bản. nếu mom sanh ở bệnh viện công, kg cung cấp gì thì mang theo nhiều thứ linh tinh lắm. mình mang theo cả gối, mền. thau chậu ly uống nước, đồ cho mẹ. đồ cho người đi chăm. nếu phải giặt đồ còn cả móc phơi đồ nữa..... còn sanh bệnh viện tư hay quốc tế thì khỏe hơn kg phải mang nhiều. Về phần bé quần áo bao tay nón vớ tầm 5 bộ là vừa. Có xài dầu thì mang theo khuynh diệp bữa bác sĩ chổ mình la kg cho bé dùng dầu. khăn sữa mang nhiều 1 tí, khăn khô đa năng hoặc khăn ướt, khăn giấy vuông. khăn tắm bé, khăn quấn bé...mom lên gg seach chứ nhiều lắm kể kg hết. mà tốt nhất là mang tiền phòng hờ chạy mua. bữa.mình chuẩn bị hết rồi vào phòng mổ ng nhà kg biết cũng đi mua quá trời quá đất

Minh đẻ ở từ dũ, có chỗ phơi đồ nên chỉ đem 3-5 bộ cho bé, tất, bao tay, nón, tã newborn, 1 khăn tắm, khăn xô 5 cái, khăn to 2 cái, bình sữa, hôp sữa cho bé, dầu khuynh diêp, 1 bộ cho mẹ lúc xuất viện, bvs mama, quân lót giấy. M tham khảo. Thiếu j bổ sung nhé. Với cố găng mang ít đồ. Nhiêu qua mang đi vê cồng kềnh

TapFluencer

quần áo bé thì mom ra cửa hàng mẹ bé ngta bán theo combo ko sợ thiếu nhé. Còn tùy theo mom sinh ở bv nào và chỗ đó cung cấp free gì cho mẹ và bé nữa. Ngoài ra, đem theo CMND/CCCD, sổ khám thai, giấy tờ khám cả thai kỳ, bảo hiểm y tế và tiền nhé.

mom tham khảo nha

quan tâm