Thử thách 3

#thuthach3 Sự Mạnh Mẽ là có thật. Sự mạnh mẽ được trỗi dậy phi thường, tôi nhớ rất rõ ngày hôm đó cái ngày mà tôi chứng kiến cha tôi mãi mãi ra đi, cha đã ra đi vĩnh viễn rồi. Cuộc đời này vốn dĩ rất vô thường, cha tôi vì mắt căn bệnh hiểm nghèo chữa trị ko khỏi, mà vĩnh viễn ko còn ở bên tôi nữa, năm đó tôi chỉ học lớp 7, đó là cái tuổi ăn chưa no lo chưa tới, tâm hồn phơi phới ko biết nghỉ ngợi xa vời, bổng dưng cuộc đời này lấy đi sự mất mát lớn nhất trong đời tôi, một con bé yếu ớt tâm hồn, bủng rủng tay chân, khóc sướt mướt khi cha mất, vì ko còn được gặp cha nữa cha đã ra đi mãi mãi rồi, từ rài ko còn cha bên cạnh. Trong lòng tôi rất buồn chỉ muốn chết đi cho rồi, từ bỏ hết tất cả ko còn tinh thần gì nữa, muốn dừng lại việc học nghỉ học để ở nhà phụ giúp mẹ. Vì giờ chỉ còn có mình mẹ gánh vác mọi công việc, gánh nặng trên đôi vai gầy của mẹ . Mẹ vừa làm cha vừa làm mẹ , mẹ bảo bọc tảo tầng chăm sóc con cái vì còn đoạn đường rất dài phía trước phải vượt qua, mẹ và các cô bác luôn an ủi luôn động viên dạy bảo, từ đó vật dậy lên tinh thần vật dậy lên ý chí kiên cường bất khuất phi thường, ko đầu hàng trước số phận, tự cố gắng mà đứng lên rồi thời gian trôi qua sẽ giúp ta ngui ngoai phần nào. Từ đó tôi luôn luôn cố gắng sống tốt và học hành chăm chỉ thật giỏi để ko phụ lòng cha mẹ và mọi người mong đợi để còn lo cho mẹ nữa.

7 Các câu trả lời
TapFluencer

chỗ thử thách ba mom cách # r kìa mom

3y ago

k có gì nè ♥

TapFluencer

oke thanhks cac m thông thái

TapFluencer

❤❤❤ tim nhoa

Super Mum

❤️ cho mom

VIP Member