104 ตอบกลับ

VIP Member

แม่เป็น ชนิด EE-EF ผลเลือด 28% พ่อเป็นชนิดCE. แต่ผลเลือดพ่อปกติ แม่ต้องเข้าเลือด เพื่อตัวเล็ก เพราะผลเลือดแม่ไม่ยอมขึ้นเลยค่ะ แต่ตัวเล็กแข็งแรงดีมากค่ะ ตอนนี้ 20+2 week แล้ว น้ำหนักตามเกณฑ์คุณหมองับ

เข้าเลือดแม่เสียตังกี่บาทค่ะ ทางนี้ก็เป็นเลือดจาง22 หมอคลีนิกส่งเข้าโรงบาลต่อ

เสี่ยงเบต้าตอนนี้กังวลมากหมอนัดเจาะน้ำคร่ำวันที่15 กังวลกลัวน้องไม่สมบูรณ์ มีคำแนะนำที่จะทำให้แม่สบายใจบ้างไหมตอนนี้เครียดหนักนอนไม่หลับเลยช่วงนี้

บ้านนี้คุนพ่อเป้นพาหะค่ะคุนหมอบอกเเม่กะลุกไม่เป้นเเน่นอน

บ้านนี้ ผลเลือดเสี่ยงเป็นดาวซินโดรมสูงค่ะ หมอนัดเจาะน้ำคร่ำวันที่8 แม่นี่เครียจมากเลยค่ะ ท้องแรกท้องสองไม่เคยมีปัญหา พอมาท้องสามนี่อะไรเยอะแยะไปหมดค่ะ

เป็นพาหะชนิดAหมอบอกไม่รุนเเรงค่ะ เเม่เป็นคนเดียวโชคดีที่พ่อไม่เป็น ตอนนี้ 20 วีคเเล้ว ดิ้นเก่งมากท้องใหญ่ปกติ กลัวลูกตัวเล็ก เเต่พอเห็นลูกดิ้นเเรงก็สบายใจ

แม่และพ่อเป็นพาหะค่ะบ้านนี้ แต่แม่เป็นอัลฟา พ่อเป็นเบต้าค่ะ ลูกหมดความเสี่ยงที่จะเสียชีวิตในครรภ์ด้วยเหตุผลนี้ แต่เหตุผลอื่นอาจจะมีค่ะ แม่กังวล🥺.

แม่เป็นธาลัสซีเมีย ชนิด EA ไม่รุนเเรงค่ะ ส่วนคุณพ่อปกติ เเต่ต้องมาดูเพศลูกอีกทีว่าจะเพศนะไหนจะเเผงไป เเต่บ้านนี้ได้ลูกสาวจึงได้ธาลัสซีเมียเเผงไปจ้า ☺️

หมอบอกเราเป็นพาหะธาลัสซีเมีย ตอนนี้รอตรวจเลือดพ่อเด็กก่อนค่ะ แม่กลัวมาก ตอนนี้ท้องได้20w3d แล้ว ตอนนี้ภาวนาว่าอย่าให้พ่อเด็กเป็นเลย กลัวที่จะเสียลูกจัง

หมอแจ้งว่าแม่เป็นพาหะคะ ชนิด E ไปตรวจรอบ 2 แบบละเอียด (รอผล) รอคุณพ่อไปตรวจเช่นกันคะ รอลุ้นเหมือนกันคะ กลัวลูกได้ไปด้วยคะ

แม่เป็นพาหะค่ะพ่อปกติ ค่าเลือดต่ำมากค่ะ กินยาบำรุงที่หมอให้ตลอดค่ะ แหละหาอาหารเสริมมากินเพิ่ม ลูกคนแรกเกิดมาปกติ คนสองอยู่ในท้องค่ะ

ทางนี้ เป็นพาหะค่ะ แฟนไม่เป็น ตรวจดาวแล้ววหมอบอก ไม่รุนแรงค่ะ ไม่ต้องเจาะน้ำคร่ำค่ะ รอหมอบอกอีกค่ะ ว่าน้องจะได้จากเราไปไหม ท้องแรกค่ะ