171 ตอบกลับ

อยากได้มาเก็บไว้เพื่อไว้ดูวันหลังว่าพัฒนาการลูกแต่ละช่วงวัยเป็นยังไงตั้งแต่คช่วงตั้งครรภ์ไปจนถึงคลอดอยากมีความทรงจำดีดีเมื่อเมื่อลูกโตขึ้นลูกจะได้กลับไปย้อนดูตัวเองในสมัยเด็กเด็กอยากให้ลูกได้เห็นความทรงจำที่น่ารักน่ารักตอนเด็กเผื่อว่าต่อไปเราไม่ได้อยู่กับเขาแล้วเรายังมีตัวแทนของเราให้เค้าดูตอนที่เราไม่ได้อยู่ใกล้กับเขาแล้ว เราไม่ได้ต้องการอะไรมากแค่อยากบอกว่าเรารักเขาผ่าน Photobook อันนี้ก็พอ

อยากมีโฟโต้บุ๊คเก็บไว้เพิ่มอีกค่ะ เสียดายว่าต่อเล่ม มีรูปกำหนดไว้ว่ากี่รูป เลยอยากได้เพิ่มค่ะ เพราะว่ารูปลูกสาวถ้าเลือกได้อยากจะเป็นคนทำรูปเลยค่ะ เพราะชอบถ่ายรูปลูกสาวมากๆ อยากเก็บไว้เป็นความทรงจำของเราด้วยพอดีกดได้ส่วนลดได้มาแล้ว 1 เล่ม สวยงามมากค่ะ สมุดน่ารักมากของดิสนีย์ รูปภาพชัดแจ๋วเลยค่ะ อยากบันทึกความทรงจำในวัยเด็กของลูกสาวคนแรก เพราะรุ่นก่อนๆของคุณแม่แทบไม่มีรูปให้เก็บเลยค่ะ

TapFluencer

อยากทำโฟโต้บุคไว้ให้ลูกเพราะ เป็นความทรงจำที่ดีที่สุด เวลาเราย้อนมาดูเราจะได้ยิ้มตาม เป็นช่วงเวลาที่น่าจดจำตั้งแต่วันแรกที่ลืมตามาดูโลกจนถึงวันที่เขาเติบโตแล้วกลับมาดูโฟโต้บุคเล่มนี้เขาจะได้แฮปปี้และมองเห็นตัวเองในหลายๆรูปแบบที่เขาได้เติบโตอย่างสมบูรณ์ ในฉบับที่ว่าพ่อกับแม่รักเขามากและเขาคือความทรงจำดีๆ ร่วมกัน3คนพ่อแม่ลูก #มีความสุขที่ให้กำเนิดลูกคนนี้มากๆนะคะ รักลูกที่สุด❤😍

เหตุผลที่อยากทำโฟโต้บุ๊คไห้ลูกคือสิ่งแรกที่อยากมีไว้ไห้ลูกเพราะชีวิตเติบโตไปเข้าเรียนพื้นฐานแรกของเด็กคือข้อมูลส่วนตัวรูปตอนเล็กอยากไห้น้องได้กลับมาดูโฟโต้บุ๊คที่คุณแม่ได้ทำไว้ไห้กับน้องอยากไห้ไห้เขาจดจำสิ่งเล็กชิ้นหนึ่งที่มีความหมายกับตัวเองเป็นของน่ารักไว้ดู ว่าแม่ก็ยังรักยังไส่ใจลูกตั้งแต่ตัวน้อยๆ จนกระทั่งน้องเติบโต ความรักทุกอย่างจะเตือนน้องไว้ในโฟโต้บุ๊คเล่มนี้คะ

คิดว่า photobook มันคลาสสิคมากค่ะ จับต้องได้จริง เก็บง่ายด้วยค่ะ เราไม่สามารถรู้ได้เลยว่าในอนาคตเทคโนโลยีจะเปลี่ยนไปแค่ไหน รูปที่เราถ่ายไว้ในปัจจุบัน เทคโนโลยีอาจจะไม่รองรับก็ได้ค่ะ ลูกอาจจะไม่มีโอกาสได้ดูรูปที่เราถ่ายไว้ แต่ถ้าเรามี photobook ก็สามารถการันตีได้ว่าลูกได้ดูรูปตัวเองตอนเด็กๆแน่นอนค่ะ ทุกวันนี้ถึงเทคโนโลยีจะก้าวไปไกลแค่ไหน แม่ก็ยังชอบปรินท์รูปเป็นแผ่นมาเก็บไว้อยู่เลยค่ะ

คิดว่า photobook มันคลาสสิคมากค่ะ จับต้องได้จริง เก็บง่ายด้วยค่ะ เราไม่สามารถรู้ได้เลยว่าในอนาคตเทคโนโลยีจะเปลี่ยนไปแค่ไหน รูปที่เราถ่ายไว้ในปัจจุบัน เทคโนโลยีอาจจะไม่รองรับก็ได้ค่ะ ลูกอาจจะไม่มีโอกาสได้ดูรูปที่เราถ่ายไว้ แต่ถ้าเรามี photobook ก็สามารถการันตีได้ว่าลูกได้ดูรูปตัวเองตอนเด็กๆแน่นอนค่ะ ทุกวันนี้ถึงเทคโนโลยีจะก้าวไปไกลแค่ไหน แม่ก็ยังชอบปรินท์รูปเป็นแผ่นมาเก็บไว้อยู่เลยค่ะ

รบกวนคุณแม่คอมเมนต์ซ้ำอีกครั้งนะคะ เนื่องจากถ้าไม่ระบุชื่อ แอดมินจะไม่สามารถติดต่อกลับไปได้ค่ะ หากคุณแม่เป็นผู้ชนะในกิจกรรม ขอบคุณค่ะ

เพราะรอค่อยเค้ามานานมาก กว่าจะมีเค้ามาอยู่ด้วย รอเค้ามา 2 ปี จนปีที่ 3 คิดว่าคงไม่มาแล้วจนทำใจไม่คิดอะไรแล้วและแล้วปี 65 เดือนเมษายน วันที่ 5 น้องก้อมา รู้สึกดีใจมากๆตื่นเต้นที่สุด ไม่คิดว่าเราจะได้มี โอกาสนี้และเมื่อได้รับแล้วก้อ อยากจะทำทุกสิ่งอย่างเท่าที่แม่คนนี้จะทำได้ อยากเก็บความทรงจำดีๆของช่วงเวลาเหล่านี้ไว้เป็นความทรงจำให้ลูกได้ดู เมื่อเค้าโตขึ้น

VIP Member

ที่อยากได้photobook มันดูมีความทรงจำ และจัดเก็บไว้ตรงไหนก็ได้ค่ะ และเป็นคนชอบถ่ายรูปลูกมาก ถ่ายเสร็จบ้างทำเป็นไดอารี่เขียนไว้เสมอว่าวันนั้นทำอะไรบ้าง ทำไมถึงต้องถ่าย ถ้าได้มาคงอยากให้ลูกได้รู้ว่าแม่พยายามทำทุกอย่างให้ลูกตลอด ในอนาคตเขาได้เห็นตัวเองในฉบับphotobookหรือไดอารี่ก็ตามที่ไม่ใช่ในเทคโนโลยี ความสุขของคนเป็นแม่คือการเก็บรูปภาพไว้ให้ลูก ♥️♥️

อยากเก็บไว้เป็นภาพจำทุกการเติบโต และช่วงเวลาที่ดีของลูกในทุกๆช่วงวัยค่ะ เพื่อที่ในอนาคตเขาสามารถที่จะมาเปิดดูภาพเขาในวัยเด็กรวมถึงช่วงเวลาสำคัญต่างๆของเขา และคนเป็นแม่อย่างเรายังสามารถมาเปิดดูช่วงเวลาต่างๆที่เคยทำกับลูกรวมถึงการเติบโตของเขาได้ค่ะ เผื่อในอนาคตเขาอาจจะกลายเป็นผู้ใหญ่ที่ไม่ใช่เด็กน้อยของเราอีกแล้วก็ได้ค่ะ🥰

อยากทำไว้ให้ลูกดูตอนโตค่ะ.เก็บไว้เป็นความทรงจำที่ดีช่วงเวลาที่ดี ว่าตั้งแต่ท้องแม่ทำทุกอย่างด้วยตัวเองถึงจะไม่มีพ่อแต่แม่ก็สามารถดูแลหนูได้ ให้ความอบอุ่นหนูได้ จะเป็นทั้งพ่อทั้งแม่ในเวลาเดียวกัน จะทำให้ลูกได้รู้ว่าแม่คนนี้สามารถดูแลลูกได้โดยที่ไม่ต้องมีเขา ถึงเขาจะไม่เห็นค่าในตัวลูกแต่ลูกก็ของขวัญที่ดีที่สุดในชีวิตแม่😊