7 Các câu trả lời

TapFluencer

chiếu đèn mấy ngày thì có bé hết bé ko hà, rồi cũng phải về thôi. Nhưng nếu vàng da sinh lý thì trc sau cũng hết thôi. Trc bé mình cũng vậy, bv kêu chiếu đèn nhưng mình nói để về nhà, nếu 2 tuần ko đỡ thì lên chiếu đèn. Về nhà mình bổ sung vitamin D và tắm nắng buổi sáng trc 8h cho con, tầm chưa tới 1 tháng là hết hẳn rồi. Ở bv mình sinh chiếu đèn 1 ngày 5 triệu 😂 còn nói ko chiếu đèn sẽ thành vàng da nhân, bại não các kiểu. Mình lúc đó lỳ, cứ về rồi chăm con như mình kể trên đó, hết luôn. Ở bv mấy ngày con nó có ra ánh nắng mặt trời dc đâu, có dc bổ sung vitamin D đâu, lấy j ko vàng da 😂 bé nào mới sinh cũng vàng da sinh lý thôi, là do chức năng gan còn non yếu, khi nào mà 1 2 tháng ko hết thì mới đáng lo, vì có thể là vàng da bệnh lý. Chiếu đèn vậy đâu có dc cho con bú đâu, sau con nó quen bú bình thì bỏ luôn ti mẹ là xong fim luôn. Nhiều bé chiếu đèn cả nửa tháng mà cũng vậy xong cũng phải về hà. Mà đâu phải ai cũng có điều kiện chiếu đèn, ngta ko có đk thì vẫn phải ôm con về chăm thôi, 2 tháng ko đỡ thì mới đi khám tiếp.

mà khi rồi đèn thì e bé đi phân màu vàng và đi tiểu màu vàng luôn

ko có gì nha 🤗

VIP Member

chúc con mau khỏe nhé

VIP Member

chúc con mau khỏe nha

Super Mum

chúc bé mau khỏi nha

Super Mum

chúc con mau khỏe

TapFluencer

chúc con mau khỏe