Sức khỏe là món quà quý giá nhất! ___

Kombucha chính là một phần có thể giúp mẹ có được món quà đó. Công dụng và lịch sử của nó các mẹ có thể tra google hoặc nếu thấy trên đó nhiều thông tin quá thì vào thẳng www.starkombucha.com sẽ rõ. Trào lưu sống khỏe nhờ kombucha quay trở lại gây sốt khắp 5 châu cũng mấy năm gần đây rồi, mà từ lúc biết bầu thằng bé tới giờ tớ quên khuấy mất. Cảm ơn TAP đã nhắc làm tớ lại thèm khát, nên phải chế biến ngay. Làm kombucha phải mất ít nhất 1 tháng mới thành nên là các mẹ nào ngại ngùng hoặc không có nhiều thời gian thì mua Star Kombucha luôn cho lành. Giờ hàng công ty được bán chính thức ship cod về tận cửa rồi mà. Sau đây là công thức tớ đã chế biến: B1: Đun sôi 1,8l nước, 12g trà đen Phúc Long (nhớ nhé, phải là trà đen), và 120g đường cát trắng. B2: Để nguội hoàn toàn trà ngọt trên tới nhiệt độ phòng (21oC). Lọc bỏ bã trà, rồi đổ vào bình thủy tinh cộng với 250ml star kombucha vị nguyên bản (nhớ nhé, phải là vị nguyên bản). B3: Dùng vải màn 4 lớp đậy hũ thủy tinh, để ở nhiệt độ phòng, tránh mặt trời, chờ 21 ngày, sẽ thấy scoby nổi lên để dùng ủ kombucha (nhớ nhé, ko đậy nắp kín đâu, scoby cần được thở) Có nhiều ý kiến cho rằng bà bầu và trẻ nhỏ không nên uống Star Kombucha. Tớ không nghĩ thế đâu, nếu dùng lượng thích hợp, mọi đối tượng đều có thể tận dụng được lợi ích tốt đẹp kombucha mang lại. Riêng với trẻ sơ sinh thì tớ không nói làm gì, nó là kiến thức căn bản rồi, ngoài sữa ra đến nước còn chẳng uống nữa là kombucha. Theo nghiên cứu, lượng caffein trong kombucha có thật nhưng mà ít lắm, chắc chắn là dưới ngưỡng an toàn (200mg caffein 1 ngày) cho mẹ đang mang thai hoặc cho con bú.  Về nồng độ cồn thì kombucha thủ công tớ không dám nói, chứ thương mại như Star Kombucha thì phải đạt yêu cầu nhất định thấp hơn 0,05% (bia có nồng độ cồn 5% nha các mẹ). Thế nên cứ thỏa sức bung lụa đi các mẹ ạ. 10 ngày nữa, nếu rảnh tớ nên bài bước tiếp theo trong tiến trình #SongKhoeKombucha của tớ nữa nhé. Háo quá rồi mà không cắt bớt giai đoạn được ấy. #mebittat #hieuvestarkombucha

Sức khỏe là món quà quý giá nhất!
 ___
25 Các câu trả lời
TapFluencer

qoa...! mom giỏi quá