เคล็ดลับสำหรับคุณแม่ Working Mom

#JOYTIPS เคล็ดลับเล็กๆ ที่ช่วยให้ชีวิตการทำงานขณะมีเจ้าตัวน้อยผ่อนคลายยิ่งขึ้น ⏰ #ลดงานหนัก พักความเครียด ควรงดทำงานเกินวันละ 6 ชั่วโมง 🤰 #งดยืนนาน ขยันเปลี่ยนอิริยาบถ การยืนนานไม่ดีกับร่างกายคุณแม่ ทั้งยังอาจชะลอการเจริญเติบโตของลูกน้อย 🍓🥦 #อาหาร เรื่องสำคัญของคุณแม่และลูก การวางแผนการกินของคุณแม่เป็นเรื่องสำคัญ และควรดื่มน้ำสะอาดอย่างเพียงพอ 🙅‍♀️ #ความหักโหม เราห่างกันสักพัก การยกของหนักเป็นอันตรายทั้งต่อร่างกายของคุณแม่และลูกน้อย 🍋 #รับมืออาการคลื่นไส้ ดื่มน้ำขิง อมลูกอมรสขิง หรือสูดดมกลิ่นมะนาวหรือผลไม้รสเปรี้ยวเพื่อบรรเทาอาการ และอาจต้องเลี่ยงกลิ่นไม่พึงประสงค์ต่างๆ ซึ่งแตกต่างกันไปแล้วแต่บุคคล ✈ #การเดินทางขณะตั้งครรภ์ หากลูกน้อยสุขภาพแข็งแรงดี การเดินทางขณะตั้งครรภ์ก็ไม่ใช่ปัญหา คุณแม่ยังคงโดยสารเครื่องบินได้จนกระทั่งอายุครรภ์ 36 สัปดาห์ ทั้งนี้ คุณแม่ควรหลีกเลี่ยงการเดินทางไปยังพื้นที่เสี่ยง JOY ขอให้คุณแม่ Working mom ทุกคนผ่านพ้นช่วงเวลาเก้าเดือนนี้ไปได้อย่างราบรื่นและเป็นสุขยิ่งขึ้น

7 ตอบกลับ

เราชอบจิบน้ำขิง มันช่วยให้กระชุ่มกระชวยดีนะ กลิ่มมันช่วยให้หายคลื่นไส้ด้วยแหละ

ว้าว ขอบคุณสำหรับเคล็ดลับจ้า

ขอบคุณสำหรับเคล็ดลับดีๆ นะคะ

ชอบค่าา ท้องเริ่มแก่แล้ว

VIP Member

ชอบดื่มน้ำขิงค่ะ

VIP Member

ดีงามค่าาา

ดีงามจ้า