8 Các câu trả lời

VIP Member

M nên đi khám và dùng thuốc theo đơn, sau đó chú ý vệ sinh, chứ chỉ làm mấy bài thuốc dân gian như rửa lá trầu không thì lâu khỏi lắm. Rửa mấy cái đấy hay dung dịch vệ sinh em nghĩ nó giống như làm sạch thôi chứ hiệu quả chữa bệnh thì ít. M chú ý vệ sinh là tắm xong dùng khăn khô sạch lau, đang viêm thì ngày rửa thay quần chip 2 lần (nếu bth chỉ cần rửa 1 lần lúc tắm tối và sáng ra không rửa chỉ thay quần chip khác), nên giặt quần bằng tay chứ giặt máy giặt chung đồ khác thì quần không sạch ạ.

VIP Member

Lúc đi đẻ thì m bảo bsi kiểm tra tình trạng xem liệu có đẻ thường dc không nhé. Thật ra vốn cơ thể mang bầu thì hệ miễn dịch giảm nên cũng khó hỏi hẳn lắm m ạ. Bữa em bị viêm kiểu nổi sẩn xong về rửa nước lá trầu không cả tháng trời cảm giác chỉ sạch lúc rửa, xong mới dùng thuốc tây thì cảm giác đỡ xíu. Đẻ (mổ) xong thì cứ cách 1 ngày ngta rửa vs vùng kín, nếu không nhầm thì ngta dội nước muối sinh lý xong quệt 1 lớp cồn đỏ sao ý. Thì 7 ngày ở viện về nhà phát hiện ra khỏi rồi.

TapFluencer

Đi khám bs kê thuốc đặt nha m, m xông hơi v.kín bằng nước lá trầu không thêm chút muối, thay đồ lót thường xuyên, giữ khô thoáng

dạ em cũng rửa bằng nước lá trầu xong bôi thuốc ạ mong là sớm khỏi

mom lấy muối hột pha với nước ấm và rửa nha, đi vệ sinh xong rửa rồi dùng khăn sạch thấm khô

TapFluencer

Đặt thuốc thôi mom liệu trình bsi cũng kê 1w thôi mom ạ

đi khám bs cho thuốc đặt với rửa và giữ khô thoáng

VIP Member

Đi khám mom ạ. Bsi sẽ kê thuốc mà

VIP Member

Đi khám bác sĩ cho đặt thuốc mom