15 ตอบกลับ

VIP Member

เราเป็นคนท้องที่ไม่แพ้ท้องเลยกินได้ แรกที่ตั้งครรภ์กินเยอะเลยค่ะ แต่นน.ไม่ขึ้นพอเข้าสามเดือน ขึ้นเรื่อยๆทีละนิดๆ ตอนนี้เจ็ดเดือนนน.ขึ้น 6 ล.เด็กนน. ตามเกณฑ์ดีมากหมอบอก รู้สึกดีเลยค่ะ ส่วนคุณแม่ที่ไม่อยากข้าว แพ้ท้องหนักเอาใจช่วยนะคะ และเข้าไปกดอ่านข้อมูลที่แอดแชร์เลยค่ะ เพราะลูกในครรภ์ต้องได้รับสารอาหารที่เพียงพอ และแม่ๆจะได้มีเรี่ยวแรงไม่เหนื่อยง่ายจ้า

เบื่อมากค่ะ แต่ตอนนี้เริ่มกินได้แล้ว ท้องแรกไม่เท่านี้เลย ท้องสองกินได้น้อยมาก เคลียดมากๆเลยค่ะ กลัวน้องจะตัวเล็กมาก ตอนนี้ท้องก็ไม่ค่อยออกด้วย 15 w ค่ะตอนนี้

พอเริ่มกินอาหารได้ ก่กลับเบื่ออาหารค่ะ เช่นมื้อเย็น รู้สึกต้องกินอีกแล้วหรอ เบื่อแบบไม่อยสกกินอะไรเลย เพื่อนก่บังคับวาาต้องกิน เพื่อลูกค่ะ

บ้านนี้กินดั้ยหมดทุกอย่าง แต่กินดั้ยนิดเด่ว กินเยอะออกหมด นน.ลง ลูบท้องบอกลูกทุกวันค่ะ แพ้แค่ 3 เดือนพอน่ะ แม่แย่ 😂

VIP Member

บ้านนี้ไม่เบื่อค่ะ อยากกินทุกอย่างแต่กินได้นิดเดียวกินแปปๆเต็มท้อง แถมน้องก็ชอบดิ้นตอนกินอีก จุก...

บ้านนี้ตั้งแต่4-6เดือนนี้เบื่อข้าวเหมือนกันคะ แต่อย่างอื่นกินได้ปกติ

เบื่อมาก นึกไม่ออกเพราะไม่อยาก ไม่เอ็นจอยเหมือนคนท้องคนอื่นๆเลยค่ะ

เป็นค่ะ เบื่อมากๆเลย แต่ก็พยายามกินเพื่อลูกค่ะ

เบื่อเหมือนกันค่ะ​ หาก๋วยเตี๋ยวกินแทน​

บ้านนี้กินเตี๋ยว หนมจีน แทนข้าว