Làm sao đây các mom

Các mẹ cho em xin kinh nghiệm mâu thuẫn với mẹ chồng về cách chăm con với ạ. Vợ chồng em ở chung với bố mẹ chồng, mẹ chồng em thì làm mọi thứ đều rất kiểu hời hợt ko đến đâu cả từ cơm nước cho đến việc trong nhà nhưng mà mẹ chồng em lại rất ngang, luôn cho mình là đúng và ko bao giờ nhận sai. Bình thường thì em cũng kệ ko bao giờ cãi lại đôi co gì với bà cả mặc dù nhiều cái rất vô lí và sai lè nhưng e cũng nghe rùi biết thế . Em thì sắp sinh con rồi, mẹ chồng e thì chắc chắn là kiểu chăm con theo kiểu các cụ ngày xưa vì nhiều lần e có nói về cách nuôi con theo khoa học thì bà toàn nói kiểu ôi dào này nọ nọ chai. Em biết nuôi theo cách nào thì con cũng lớn nhưng để tốt nhất cho con và cho mình thì nên áp dụng theo khoa học nhưng có nói ntn thì bà cũng ko thèm hiểu vì luôn cho mình là đúng. Ở nhà mọi việc bà cứ làm theo ý bà thôi cũng ko ai nói được . Chồng em thì luôn ủng hộ em nuôi con theo khoa học nhưng mà cũng ko nói đc mẹ đâu vì cứ nói j hơi tí bà lại gắt lên và ko bao giờ nghe ngừoi nhà nói, toàn nghe ở đâu đâu í ạ. E thì ko đi làm chỉ ở nhà thôi nên chắc chắn sẽ dành đc nhiều thời gian cho con nhưng cũng ko tránh đc việc mẹ chồng xen vào cách chăm và nuôi con. E nên làm thế nào bây giờ ạ ?

16 Các câu trả lời
Super Mum

haizzzz cố gắng lên m

TapFluencer

về ngoại sinh đi mom

VIP Member

y hệt mình

TapFluencer

TapFluencer

qt