11 Các câu trả lời

VIP Member

Câu hỏi của mom khá hay nè. Vì thế thời gian gần đây TAP có cho hiện thêm nội dung nhắc nhở khi chúng ta cmt "Hãy là người sử dụng app văn minh và tôn trọng cha mẹ khác vì những ý kiến riêng của họ". Trả lời theo mục đích câu hỏi là văn minh 😁. Còn về điều tiết khi nóng giận thì mình có một kinh nghiệm thế này (đã áp dụng và thấy hiệu quả...hihi): tập thói quen trước khi cần xử lý, nói, làm việc gì thì uống một ngụm nước sau đó mới tiếp tục. Ông bà ta có câu " uốn lưỡi bảy lần trước khi nói" là bài học hay để chúng ta áp dụng đặc biệt là những người nóng tính đấy mom à 😊. Chúc mom nhiều sức khoẻ.

uh, mình sẽ cố gắng 💪

VIP Member

cứ nhiệt tình trả lời, ko bị chửi thì nhiệt tình 1,bị chửi rồi t nhiệt tình gấp 8 lần luôn. Nhiều khi, những cái ko hay sẽ kích thích ý chí chiến đấu. M biết tại sao t có nhiều điểm đấu giá rồi chứ. Giờ mà t mở thông báo ra mà có ai chửi t xem. Ngày mai t trả lời 800 câu hỏi luôn cho xem. Hôm nay, người ta chửi m mà m bực m chửi lại là m dại. Nói đúng thì chẳng sợ ai. Im lặng và hành động mới làm cho người ta nhớ đến mh lâu hơn, dai hơn .Bởi vì, thực tế cs, người ta sợ nhất là những người nói ít làm nhiều, và người ko thèm nói mà làm ngay thôi. Nhé!!!

cảm ơn sunbae cho em lời khuyên. Thiệt chứ em nể sunbae lắm, sanh 4 đứa là em phục sát đất í 😂

TapFluencer

tôn trọng ý kiến của người khác và làm theo ý kiến của người khác là 2 chuyện khác nhau. người ta nói bà tào lao là người ta dại. bà giận người ta thì cũng lại dại như người ta ròi. mình có tâm, mình là trả lời hết ý mình biết, nếu người ta có tâm thật thì người ta sẽ nói những điều người ta biết (Có thể là ko giống mình) thay vì chỉ trích mình tào lao. 👌👌

tui có xuống hàng mòa😂😂😂 chứ ai chửi tui, nhất là trên mạng, tui làm biếng chửi lại lém 🤣🤣 tại toàn type mỏi tay chứ có phải dùng miệng solo với nó đâu 🤣🤣

VIP Member

m ưi, giựn làm chi mấy lời tào nao đoá. mình cs nếu ngta thấy hợp lí ngta tiếp thu, còn nếu ngta đã từ chối tiếp nhận thì mình đừng thèm care, còn ngta nói j kệ ngta, mình bực là mình bớt đẹp á, giựn cũng bớt đẹp lun á, mình cứ sống vs chính mình, đẹp soang vs kím nhìu xèn...chỉ thế thoai nè

hí hí... hốt hớt

TapFluencer

giận hờn chi cho nhanh già m. ai nói minh tào lao thì minh cung cứ cười cái haha cho nó trẻ dai. ai chửi mình mình cười hahaha cho mình xinh xắn 😍 giận chỉ thiệt mình. trước đây t nóng tính lm nhung từ khi có ch có con t hiền 1 cách dịu dàng vì ch t đã cải tạo dc t .

hí hí, tính ra ck mom hay hen, cải tạo dc tánh nóng của mom 😁

TapFluencer

còn về vấn đề điều tiết sự nóng giận... 🤔 cái này khó à nha. nó là tính cách rồi. Chắc là phải tốn nhiều thời gian mới kìm nén đc 🤔tui sống như lá sen, với sương sớm, tui giữ gìn, với trời mưa, tui "mackeno"

TapFluencer

mình có tâm mình trả lời nhiệt tình, ai nói tào lao thì kệ, mình cũng ko thèm quan tâm, 9 ng 10 ý mà mom, sao vừa lòng hết dc, sống vừa lòng, ko thẹn với bản thân là dc

uhm mom, mình sẽ bơ đẹp luôn 😅

TapFluencer

còn tánh nóng thì cố kiềm hãm bằng cách uống nước cho hạ hoả 🤣, nghĩ kĩ trước khi nói, lời nói khi giận là lời ko hay 😉

🤣🤣🤣

Super Mum

cs là của mình,cố lên mom đừng để í

cảm ơn mom🤗

TapFluencer

hi vọng là ko phải đang nói tui 😭

g9 bà 😍😘