11 Các câu trả lời

Con mình hơn 1 tháng mới hết nè mom. Mom cho bú mẹ nhìu, k phơi nắng đc thì bổ sung d3k2 ý. Nơi mình ở trời mưa với gió nên k có đk để phơi nên mình làm cách đó. Nhưng mom cũng theo dõi nếu vàng xuống lòng bàn chân thì đi khám nhé (này là bs vinmec nha trang có dặn mình lúc mình đi khám cho bé lúc 2 ngày tuổi)

vg e cảm ơn ạ. hnay e cho bé đi khám chiếu đèn rồi ạ.

vàng nhiều nên đi khám nhé, nếu vàng mắt tròng trắng, ngực, toàn thân nên đi khám. bé nhà em đẻ mổ vàg nhiều đi đo vàng da bs kêu chiếu đèn luôn. do bé kg bú mẹ. bs nói phơi nắng h khg cần thiết lắm chủ yếu bú mẹ, uôang d3 theo bs, còn nặng thì chiếu đèn.

e đẻ xong có chiếu đèn đỡ rồi bs cho về. về 2 hôm thì bé bị vàng da lại

bé nhà mình hơn 20ngày vẫn bị nhưng chỉ mặt thôi, kiểu như da nó vậy mắt, người, chân, tay ko bị. b xem nếu chân tay và mắt bé vàng thì phải đi viện thôi

vàng sinh lý thì chịu khó phơi nắng sáng cho bé từ từ hết. còn vàng bệnh lý thì đưa bé đi khám tùy tình trạng mà có thể bs sẽ cho chiếu đèn

con e bị vàng từ trên xuống dưới chân mà phơi nắng với uống d3k2 trộm vía ra tháng bé hết

ngoài e mưa vs lạnh nên k có nắng để phơi ấy. hnay e cho xuống viện chiếu đèn rồi

chịu khó phơi nắng cho bé đi mom. có thể bé bú ít quá cũng gây nẻn bị vàng da á

chỗ e mưa suốt lạnh nữa k có nắng aya mom

TapFluencer

Cho con đi khám xem vàng da sinh lý hay bệnh lý để dễ điều trị m ah

tốt nhất đi khám bs thôi Mom. Nguy hiểm lắm.

mom nên cho bé đi khám, đừng để lâu

VIP Member

Đi khám mom