thai khoảng 6 tuần nhưng s.a chưa thấy gì

Chào các m, Có lẽ gần tới chu kỳ kinh (vì chu kỳ kinh của em xưa nay không đều nên em không biết chính xác) thì em có chảy máu rất ít cỡ 1 ngày. Ban đầu e cứ đinh ninh là tới tháng nên còn uống 1 trái dừa nữa. Sau lên mạng tìn hiểu mới nghe nói đó có thể là hiện tượng "máu báo thai". Em liền đi mua que thử thì được một vạch đậm và một vạch rất mờ. Vì vậy em chờ thêm khoảng 5 ngày sau thử lại thì kết quả lại chỉ có 1 vạch nên em tưởng nhầm lẫn. Tới khoảng 1 tuần sau em thấy cơ thể vẫn còn dấu hiệu lạ: ngực căng đau, bụng dưới hơi đau râm ran nên mua thêm 2 que nữa để thử thì kết quả là được hai vạch đậm. E liền sắp xếp đi khám thai vào hôm nay (cỡ sau lần thử cuối 4 ngày) thì chị bác sĩ nói là có echo trống rất nhỏ trong tử cung kt 2.3mm nên chị chẩn đoán có thai giai đoạn sớm. Cho em hỏi vậy có chắc chắn là em đã có thai chưa ạ. Và số liệu như vậy thì thai bình thường hay bất thường ạ? Ngoài ra còn siêu âm thấy 2 khối echo trống ở hai bên buồng trứng. Vậy có ảnh hưởng gì không ạ? Và nếu thật sự có thai e có cần phải thay đổi các loại dầu gội, sữa tắm, mỹ phẩm đang dùng không ạ? Nhờ các m giải đáp giúp em. Em xin cảm ơn nhiều ạ!

3 Các câu trả lời

Bạn thử nồng độ bHCG

Super Mum

đợi thêm đi mom

TapFluencer

🤔