มาอยู่บ้านแฟน

#.เรามาอยู่บ้านแฟนตั้งแต่รู้ว่าท้องแฟนทำงานส่วนเราทำงานบ้านพ่อกับแม่แฟนทะเลาะกันทุกวันตะโกนด่ากันลั่นบ้านตั้งแต่เรามาอยู่ที่นี่จะ2เดือนแล้วค่ะเราคิดว่าเราควรกับไปอยู่บ้านเราถ้าเราอยู่ที่นี่ต่อไปไม่ใช่แค่เราสุขภาพจิตรเสีย.เราสงสารลูกเราด้วยแฟนทำงานคนเดียวเวลามีเงินก็ต้องแบ่งให้พ่อแม่ใช้.รถเราเค้าก็หยิบกันใช้มั่วซั่วทั้งที่รถเค้าก็มีแต่ตอนเราจะใช้น้ำมันหมดทุกทีแฟนเราก็ว่าจะกับไปอยู่บ้านโน้นด้วยกัน..เราว่าเราคิดถูกแล้วใช่มั้ยค่ะ..นี่เราท้อง3เดือนถ้าเราท้องใหญ่กว่านี้เราคงแย่นี่เราทำงานบ้านทุกอย่างตื่นเช้ามากข้าวปลาก็หากินเอง...เราคิดเสมอว่าวันนี้เราอาจจะเจอเรื่องแย่เดี๋ยวพรุ่งนี้ก็จะดีเอง..ใครที่เจอแบบเราสู้ๆนะค่ะ..ไม่มีที่ไหนสบายใจเท่าที่บ้านเราค่ะ

2 ตอบกลับ

ขนาดลูกของเค้ายังอยากไปอยู่ที่อื่นเลย เราเป็นสะใภ้ไม่มีเหตุต้องทนเลยค่ะ บ้านไปอยู่บ้านเราดีกว่าค่ะ สุขภาพจิตส่งผลเยอะนะคะ

Super Mum

ถ้าเจอเรื่องแบบนี้ทุกวัน กลับไปอยู่บ้านตัวเองดีกว่าค่ะแม่