Bầu cũng phải đẹp

....Tiếp Bài này e sẽ chia sẻ cụ thể hơn cho các mom về cách skincare của mình. -Tẩy trang(sữa tẩy trang gạo của The Face Shop) Bước này các mom nên làm kỹ ạ. Bụi bẩn dầu thừa thậm chí là cả da chết, nhân mụn ẩn cũng có thể đc rửa sạch theo thao tác mát xa dầu. Nhớ nhũ hóa thành dạng sữa với nước ấm sao cho ko còn cảm giác nhờn trên da rồi rửa sạch. Các mom có thể ra siêu thị mua của Biore cũng đc. Rẻ hơn xíu mà xài cũng ok ko kém gì. -Rửa mặt(Dr belmeur dạng bọt) srm này chuyên dùng cho da mụn. E dùng thấy tình trạng mụn giảm hẳn sau khi dùng loại này -Toner: (Aha purifying toner & The black tea toner)mình thường làm bước này trước để đảm bảo da sạch, lỗ chân lông thoáng để đắp mặt nạ Mình dùng hai toner: toner chứa aha làm sạch,(cái này e mua ở Miniso bên Hàn, chắc bên mình cũng có đấy ạ) tẩy tế bào chết trên bề mặt da và toner Tony Moly cấp ẩm cho da. -Mặt nạ:(the face shop) tùy từng tình trạng da mỗi hôm mình sẽ dùng 1 loại mask. Vì da bầu bí nhạy cảm nên mình thg dùng loại làm dịu da -Cấp nước cho da(serum cấp nước Balance) mùa đông da hay bị khô mất nước, bước này rất quan trọng -Ổn định, tái tạo da(serum La roche-posay) serum này chống lão hóa và giúp phục hồi da nha các mẹ. E dùng cái này xong mặt hết đỏ mà mụn cũng hết sưng. -Dưỡng da:( La roche-posay lipikar baume ap+)một lọ 400ml to bự chảng e dùng cả mặt cả body chống rạn luôn ạ. Cái này giúp dưỡng ẩm, tăng độ đàn hồi cho da. -Dưỡng môi: như ở bài trc e nói rồi nhé. Giờ e bôi ngày có một lần thôi môi cũng ko bị khô tý nào. Các sản phẩm trên giá cả cũng vừa phải thuộc tầm bình dân. Vì giờ phải lo cho bé nữa nên e đã cân nhắc rất nhiều. Đặc biệt là an toàn cho mẹ bầu nữa. Các mẹ nhớ chăm chút cho bản thân nhé. Đây là chu trình rút gọn của e khi bầu bí. Ko đc bỏ bước nào đâu ạ. P/s: Cho những mẹ hỏi e mua ở đâu. Một số là bố bé xách tay về cho e ạ. Một số là e sang Hàn công tác và tự xách về ?.Mua ở store bên Hàn hay Duty free sale nhiều nên e toàn mua bên đấy cho rẻ. Các mẹ cũng có thể tìm nơi uy tín mua nhé hoặc nhắn e mua hộ e luôn sẵn sàng. Chúc các mom luôn xinh đẹp!!??

Bầu cũng phải đẹp
1 Trả lời

Cảm ơn mom