41 ตอบกลับ

VIP Member

เตรียมตั้งแต่เข้าเดือนที่ 5แล้วค่ะ แต่ตั้งใจไว้ว่า จะซื้อแค่เสื้อผ้ากับพวกน้ำยาซักล้าง แล้วก็ยาสามัญที่ใช้กับเด็ก แค่นี้ค่ะ

ทยอยเตรียมตอน 5เดือนค่ะ เตรียมไปเรื่อยๆ จนตอนนี้8 เดือน ยังไม่ครบเลยค่ะ555

4 เดือนกว่าคะ ทยอยๆซื้อคะ ตอนนี้6 เดือนกว่าแล้วคะ ซื้อของเกือบครบคะ

ทยอยซื้อได้คะ แม่รู้ดีคะว่าจะซื้อเตรียมอะไรบ้าง ฉุกเฉินมาไม่มีใครช่วยเราได้ สบายใจดีคะ

4 เดือนค่ะ เสื้อผ้า เซตผ้า ขวดนม 90% ละเหลือพวกเครื่องปั้มนมค่ะ

3เดือนค่ะ ตอนนี้37+3แล้วของใกล้จะครบทุกอย่างเเล้วค่ะ

Super Mum

บ้านนี้ทยอยซื้อตั้งแต่รู้เพศค่ะ 13w ตอนนี้จะครบแล้ว 😂

เตรียมเร็วก็ดีนะคะ เดือน8เดือน9เก็บไว้คลอดลูก

เตรียมตอน 8 เดือนค่ะ เตรียมไวกลัวฝุ่นอีก

จะ6เดือนแล้วยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะแม่

เหมือนกันเลยคะ

6เดือนกว่าๆ เริ่มทยอยเตรียมเรื่อยๆค่ะ