49 ตอบกลับ

4เดือนค่ะเพราะท้องแรกตอนท้องใหญ่เดินไม่ไหว พอมาท้อง2รีบซื้อก่อนเลยค่ะ เพราะต้องซักตากอีกเหนื่อย

แค่เดินในบ้านยังเหนื่อย ไปเดินซื้อของลูกตอนท้องใหญ่ แทบเป็นลมกลับมาซักอีกโอ๊ย🥺

ว่าจะเตรียมช่วง5เดือนขึ้นไปคะ 4เดือนกำลังรู้เพศน้อง จะได้ดูความเหมาะสมด้วยคะ😊

ของแม่7เดือนแล้วยังไม่เตรียมเลยค่ะเพราะยังไม่รู้เพศของน้องเลยค่ะ

เริ่มทยอยซื้อไว้ก่อนได้เลยค่ะถ้ามาซื้อทีเดียวตอนใกล้คลอดมันจะยุ่ง

เริ่มเตรียมตั้งแต่ 6เดือน ทยอยซื้อค่ะ ตอนนี้35w4d ของครบหมดแล้วค่ะ

บ้านนี้ทยอยซื้อตอน6จะเข้า 7 เดือนค่ะ ตอนนี้ 31+5 ครบหมดแล้วค่ะ

บ้านนี้สาบอกไม่ให้ซื้อให้รอตอนคลอดทีเดียวเสียใจสุดๆค่ะ

VIP Member

24-25 วีค เริ่มทยอยซื้อค่ะ ตอนนี้ 34+4 วีค ซักเตรียมแล้วค่ะ

ตอนนี้5 เดือน เริ่มตุนๆไว้เเล้วทีละเล็กละน้อย

บ้านนี้รู้เพศก็เริ่มเตรียมทยอยซื้อของเลยคะ