13 ตอบกลับ

สอบถามแม่ๆหลายๆบ้านหน่อยนะค่ะมีแม่คนไหนคลอด37-38wไหมค่ะ พอดีสงสัยว่าท้อง9เดือน,40wมันเท่ากับ10เดือนนะ เลยงงๆค่ะ(ท้องแรก)ค่ะขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

อ่อเข้าใจแลัวค่ะขอบคุณสำหรับคำตอบนะค่ะ

ช่วงแรกๆไม่แตกพอเข้าเดือนที่9เริ่มแตกขื้นๆมาแบบตกใจเลยที่เดี่ยวตอนนี้ยังไม่คลอดคงจะแตกเพิ่มอีก39+2 ท้องแรกไม่แตกท้องสองแตก

บ้านนี้38+15คลอดแล้วแต่ไม่แตกค่ะ

บ้านนี้ท้อง3 35วีคก็ไม่แตกจ้าอยู่ที่หนังท้องแต่ล่ะคนด้วย บ้านนี้ไม่เคยทาครีมบำรุงอะไรเลยค่ะ

29สัปดาห์แตกเรียบร้อยแล้วค่ะ เศร้าเลย ทาครีมตั้งแต่15สัปดาห์ยังไม่รอดเลยค่ะ

VIP Member

ยังเหมือนกันค่ะมีมูกน้ำตาลออกปวดท้องหลอก แต่สุดท้ายก็ไม่แตกซะทีค่ะ

มาแอบแตกช่วง8-9เดือนนี่ล่ะแม่55น้ำตาจิไหล

ยังเหมือนกันค่ะอึดอัดมาก🤣🤣

บ้านนี้คลอดแล้วไม่แตกจ้า

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า ✌️

บ้านนี้39+2ยังไม่แตกเลย