การกินข้าว

9เดือนกว่าแล้วคะ ลูกไม่กินข้าวเลยหันหน้าหนีทันทีที่เห็นว่ามีข้าวมีอะไรป้อน กินเหมือนไม่ได้กิน หรือเรียกว่าไม่ได้กินเลยก็ได้คะ เปลี่ยนเมนูสารพัดอย่าง กินนม6ออน หมดบ้างไม่หมดบ้าง แต่น้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ แม่เครียดมากเลยค่ะเครียดจนเก็บไปคิดทั้งคืน หาเมนูเปลี่ยนไปเรื่อยๆ คิดว่าลูกเบื่อแต่ตอนนี้คือจนปัญญามากค่ะ คิดไม่ออกตื้อไปหมด ใครมีคำแนะนำดีๆบ้างเราควรทำยังไงดีค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ลูกคนแรก #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เหมือนกันเลยค่ะ😢