9 ตอบกลับ

VIP Member

เราฉีดยากันแท้งตอน9วีคเหมือนกันค่ะหมอเน้นให้นอนพักนิ่งๆเลยเดินเท่าที่จำเป็นห้ามยกของหนักเลยหลังจากนั้นเลือดหยุดไปแต่โดนฉีดยากันแท้งอาทิตย์ละ1เข็ม6อาทิตย์ตอนนี้น้องสู้มาถึง28วีคแล้วค่ะ✌️🥰

ท้องลมเป็นยังไงค่ะ อาการ

TapFluencer

นอนนิ่งๆนะค่ะแม่อย่าทำอะไรที่กระเทือนต่อลูกในท้องห้ามเดินบ่อยนอนเฉยๆได้ยิ่งดีค่ะแค่เข้าห้องน้ำก็พอระวังหน่อยนะค่ะเพิ่ง9วีคเองสู้ๆนะค่ะแม่

เราฉีดกันแท้งมาพรุ่งนี้ก็ครบอาทิตยังมีเลือดนำ้ตาลแบบจางๆออกมายุ่เลยแต่น้องก็ปกติดียุค่ะแม่ๆทำใจไห้สบายค่ะอย่าเคีลยดสู้ๆค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะแม่ขอไห้น้องแข็งแรงค่ะ

ถ้านอนเฉยๆแล้วยังมีเลือดไหล ไม่ปกติค่ะ ให้กลับไปหาหมอ ฉีดยากันแท้งก็ไม่ช่วยได้ 100% ค่ะ

จะกลับไปหาวันนี้อีกค่ะ

บ้านนี้โดนฉีดไป3เข็มแล้วค่ะไม่มีเลือดออกแล้วค่ะนัดอาทิตย์ละ1ครั้งเลยค่ะ

ของบ้านนี้ฉีดแล้ววันรุ่งขึ้นก็หยุดแล้วค่ะ นอนพักเยอะนะคะ แม่

ยาฉีดกันแท้งหมอบอกช่วยได้แค่30เปอร์เซนเองค่ะ

ของเราเดือนกว่าเกือบ2เดือนเลย

ใช่ค่ะ เราเป็นตอน6wถึง11wหายแต่ฉีดยาจนถึง14wเรานอนพักอย่างเดียว ไปหาหมอทุกอาทิตย์ฉีดและซาวทุกอาทิตย์เลยค่ะ หมอเน้นทุกรอบว่าห้ามเครียด

กลับไปหาหมออีกรอบดีกว่าค่ะ

ค่ะ แอบกังวลรอคลีนิคเปิด