11 ตอบกลับ

โชคดีที่สุดคะแม่ไม่แพ้ บ้านนี้แพ้ตั้งแต่4วีคเลยคะถ้าไม่แพ้ก็ไม่รู้ว่าท้อง😁คิดว่าเป็นอาการของกดไหลย้อนที่เป็นประจำ พอตรวจเล่นๆขึ้น2ขีดเลยคะ แพ้4-11wคะตอนนี้กินข้าวกินอะไรได้แล้ว

8 วีคเหมือนกันค่ะ ไม่แพ้ ไม่มีอาการอะไร กินเยอะมาก หิวแต่ของหวาน😆อิ่มแล้วก็ง่วง พร้อมหลับได้ทันที 😆😆ขอให้ไม่แพ้กินได้ทุกอย่างแบบนี้ตลอดไปค่ะ 😁😁

เหมือนกันเลยค่ะ อิ่มแล้วง่วง

ดีแล้วค่ะแม่ที่ไม่แพ้ ของเค้าพึ่งมาแพ้ตอน8วีคค่ะ แต่ไม่บ่อยนานๆที ท้องสองค่ะ ท้องแรกไม่แพ้เลย คิดว่าจะไม่แพ้แล้ว😅😅😅

ดีจังเลยค่ะ ของเราแพ้ตั้งแต่5วีค พะอืดพะอมจะอ้วกทั้งวัน ตอนนี้8วีคแล้วพึ่งดีขึ้นแต่ก็ยังง่วง อ่อนเพลียตลอดเวลาอยู่

ดีแล้วค่ะที่ไม่แพ้ถือว่าโชคดีบ้านนี้ปกติไม่แพ้เลยค่ะตั้งแต่รู้ว่าท้องกินได้ทุกอย่างค่ะตอนนี้16สัปดาห์แล้วค่ะ

โอกาสมีเสมอคะ แต่ละคนแต่ละท้องอาการก้อต่างกันออกไป คนท้องมีโอกาศแพ้ท้องได้ตลอดการตั้งครรภ์คะ

8 วีค ไม่แพ้เหมือนกันค้ะ แต่เพลียๆ หิวบ่อย ง่วงบ่อย บางทีกินล้ะนอน เป้นกรดไหลย้อนเรย🥹

เป็นเหมือนกันเลย ไม่แพ้ใดๆ กินเก่ง หิวบ่อยมากก ตัวจะแตกแล้วจ้า ของเรา 8 วีค เหมือนกัน

บ้านนี้หลังจาก8 แพ้มากคะ ตอนนี้ คลื่นใส้ทั้งวัน ตอนนี้12 วีคแร้ว

ตั้งแต่ตรวจเจอจนตอนนี้12+3 ไม่มีแพ้เลยค่ะ กินได้ทุกอย่างเลย

เรา11+6 ค่ะ ไม่มีอาการอะไรเรยเหมือนคนไม่ท้องเรยค่ะ 😅