2 ตอบกลับ

ถ้สเป็นมูกๆ เป็นเหมือนกันค่ะ ของเราเป็นแบบนี้ค่ะ ไปหาคุณหมอด่วนเลยค่ะ หมอก็จะซาวให้เรา ตรวจภายในดูปากหมดลูกเปิดไหม แต่ของเราทุกอย่างยังโอเครหมดค่ะ ปากหมดลูกไม่เปิด หัวใจเด็กเต้นดีอยู่ เลยฉีดยากันแท้งมาให้ค่ะ และให้เรานอนพักนิ่งๆๆ นอนอย่างเดียว 1 อาทิตย์ค่ะ หลังจากนั้นเราต้องลางาน แต่ที่ทำงานต้องใช้ใบรับรองแพทย์ของรัฐ เลยจะมาขอใบรับรองแพทย์ที่โรงบาลรัฐ สรุปมาถึง ได้แอดมิดค่ะ เพราะคุณหมอกลัว ถือว่าเป็น ภาวะแท้งคุกคาม ค่ะ พอนอน ก็มีมูกออกมาอีกค่ะ หมอโรงบาลรัฐก็ตรวจอีก แต่ยังปกติดี เลยตรวจภายในซ้ำ พบว่ามีตกขาวเยอะ เลยนำตกขายไปตรวจ สรุปว่า ติดเชื้อที่ตกขาวค่ะ เลยต้ิงให้ยาฆ่าเชื้อทุก 6 ชั่วโมง นอนนิ่งๆ อาการเราก็ดีขึ้นเลยค่ะ ปล.แต่อย่างไร ต้องลองไปหาคุณหมอดูก่อนคร๊า ของเราอาจจะเป็นแนวทางได้ค่ะคุณแม่ ✌🏻✌🏻 นะคร๊า เป็นกำลังใจให้กันค่ะ

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ