วันนี้ซาวน์พบว่าเด็กหัวใจไม่เต้นแล้ว 9w5d

8w4d ไปคลินิกตามหมอนัดเพื่อฟังผลเลือด เลือดจาง หมอซาวดูน้อง ซาวนานเลยรอบนี้ แล้วบอกว่าไม่เห็นหัวใจ เลยขอซาวผ่านช่องคลอดก็ไม่เห็น 1อาทิตย์ผ่านไป เข้าห้องน้ำมีอาการเลือดออกไม่เยอะเป็นมูกเลือด มาพร้อมปัสสาวะ ปวดท้องน้อยหน่วงๆ 2วันติด เลยรีบไป รพ เพื่อตรวจอีกครั้ง หมอบอกไม่เห็นหัวใจเด็ก ให้แอดมิด เราขอกลับไปสังเกตอาการที่บ้าน พอตกตอนเย็น เลือดออกมากขึ้น เราเลยใส่ผ้าอนามัย และกลับไปคลินิกฝากครรภ์ เพื่อทำเรื่องส่งตัวไป รพ หมอที่ฝากครรภ์เราเขาจะได้รู้ด้วย เรามาถึง รพ ตรวจคัดกรองโควิด เจาะเลือด ให้น้ำเกลือ ซาวอีกรอบก็ไม่เจอหัวใจเด็ก นอนรอดูอาการ เลือดออกเป็นชิ้นๆ เช้าตื่นมา หมอเฉพาะทางมาดู ขอซาวผ่านช่องคลอด สรุปไม่เจอหัวใจเด็กจริงๆ หมอเลยบอกให้อมยา ขับออกมา เราก็ทำใจแล้ว เลยตัดสินใจรับยา ตอนนี้ปวดมวนท้องมาก เลือดออกเยอะแบบประจำเดือนวันแรก ท้องเสีย รอดูอาการต่อไป 3-4วัน #ท้องสองไม่สมบูรณ์ #เจอกันใหม่นะเด็กน้อย #ขอมาแบบสมบูรณ์แข็งแรงนะลูก

13 ตอบกลับ

เป็นกำลังใจให้นะคะคุณแม่สู้ๆนะคะเดี๋ยวน้องก็กลับมาคะ เราเองเคยผ่านเหตุการณ์นี้มาเหมือนกันคะ ยุติการตั้งครรภ์ตอน 11-12 W คะ สอดยาถุงตั้งครรภ์ออกไม่หมดเลยได้ขูดมดลูดตอนสอดยาทรมานมากคะ ตอนนี้น้องกลับมาแล้ว 11W ละ ถามว่ากังวลใจไหมก็กังวลใจคะแต่ซาวน์ครั้งก่อนเจอน้องและหัวใจน้องเต้นแล้วก็เบาใจไปหน่อยคะ พยายามดูแลเขาให้ดีที่สุดคะตอนนี้

ผ่านมาแล้วเหมือนกันค่ะเหตุการณ์นี้ทรมานมากตอนอมยาขับ หนาวสั่น เลือดออกมากเป็นลมเลย ตอนนี้น้องกลับมาน่าจะประมาณ 6วีค ยังไม่ได้ไปฝากเลย กลัวซาวด์แล้วไม่เห็นน้องจะใจแป้วอีก

สู้ๆนะคะคุณแม่ขอให้หายไวไวนะคะ เดี๋ยวถึงเวลาน้องก็มาหาคุณแม่อีกแน่นอนค่า เป็นกำลังใจให้น้า

สู้ๆๆนะค่ะคุณแม่ ท้องเเรกเราก็ได้แค่7วีคค่ะน้องหยุดโตสู้นะค่ะเด่วน้องก็กลับมาจ้า

เป็นกำลังใจให้นะคะคุณแม่ รักษาตัวเองให้แข็งแรงๆไม่นานน้องคงมาใหม่สู้ๆนะคะ❤❤❤

Super Mum

เสียใจด้วยนะคะ ท้องแรกเราก็เป็นแบบนี้ค่ะ เดี๋ยวน้องก็มาใหม่ค่ะ ✌️✌️✌️

สู้ๆคะแม่ขอให้ร่างกายแข็งแรงก่อนเดี๋ยวน้องก็มา

Super Mum

รักษาสุขภาพด้วยนะค่ะ สู้ๆค่า✌️

เสียใจด้วยค่ะ

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่