32 ตอบกลับ

ของเรา​ 3​ เดือนแรกแทบไม่อยากกินอะไรเลยค่ะ​ แต่ต้องฝืนกิน​ เพราะถ้าปล่อยให้ท้องว่าง​จะคลื่นไส้​ น้ำหนัก​ลด​ไป​ 3​ โล​ พอเข้า​เดือนที่​ 4​ หิวทุก​ 2​ ชม.​ จากปกติตักข้าวแค่ทัพพีเดียว​ เพิ่มเป็น​ 2-3​ ทัพพี​ต่อมื้อ​ น้ำหนัก​พุ่งขึ้นมา​ 5​ โลในเดือนเดียว​ 😂

ช่วงนั้นเบื่อมากเลยค่ะเป็นเหมือนกัน แต่กินไปคำสองคำ อย่างน้อยคือได้กินเพื่อลูกค่ะ ซื้อนมมากิน กินได้เล็กน้อยก็ถือว่าได้กินนะคะ ซื้อพวกขนมปี๊บมาไว้ก็ได้ค่ะเวลาท้องว่าง ผลไม้สด ทานเลยค่ะ กล้วยสุก ก้ได้

บ้านนี้ก็เป็นค่ะปลาทอดไม่ไกล้เบื่อกลิ่นอาหารส่วนมากชอบกินผักพวกเนื้อไม่เท่าไหร่กินบ้างไม่กินบ้างนมตราหมีสีชมพูกลิ่นมันแรงมากกินทีไรจะอวกทุกทีแต่ต้องฝืนกินเพราะมันมีประโยชน์มากคะ

ของเราเป็นตั้งแต่ 7 วีค ยันยันตอนนี้ 35 วีค ก็ยังเบื่ออยู่เลยค่ะทุกวันนี้จะกินอะไรก็นั่งคิดนานมากเพราะเบื่อสุดๆ แต่ถึงเบื่อยังไงก็พยายามกินนะคะเพื่อลูก สู้ๆค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะเบื่ออาหาร ตอนนี้27วีคแล้วก็ยังเบื่อไม่ค่อยอยากทานอะไรเลย ไม่นึกอยากกินอะไรเลย แต่ก็ต้องฝืนกินเพื่อลูกค่ะ

บ้านนี้เป็นค่ะ​ กินได้เเต่น้ำ​ จนถึง5เดือนเลย เบื่อมากพอเริ่มกอนได้ก็กินเเต่จืดๆ​ พอเข้าเดือนที่7กินเเต่รสจัด​

เบื่ออาหารตั้งแต่ตั้งท้อง ยันตอนจะคลอดก็ยังเบื่อ แต่ต้องกิน ดื่มนม น้ำผลไม้ เยอะๆนะคะ น้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ท้องที่4แล้ว...แพ้หนักมาก น้ำหนักลดมา7โล.....ตอนนี้เข้า5เดือน เริ่มหายแพ้กินได้แล้วค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะเเม่ เบื่ออาหารจะเป็นอยู่ตลอดค่ะ เเต่เดี๋ยวพออายุครรภ์มากขึ้น จะกินจุ เเม่คงจะเบื่อน้อยลง

บ้านนี้เบื่ออาหารตอน2เดือนแรกจ้าพอเข้าเดือนที่3เท่านั้นโดนคุณสามีบ่นว่ากินอย่างกะปล้น🤣🤣