14 ตอบกลับ

7เดือนเหมือนกันค่ะ ยังไม่ได้ซาวเลยค่ะ แอบกังวลเรื่องน้ำหนักลูกอยู่ค่ะ น้ำหนักก่อนท้อง47 ตอนนี้55แล้วค่ะ

ไม่เล็กนะ ตอนนี้เรา8เดือน น้ำหนักน้อง2214กรัม อย่าสนใจท้องเล็กใหญ่เลยแม่ ดูที่น้ำหนักน้องดีกว่า

ลูกจะตัวเล็กหรือใหญ่ให้ดูจากน้ำหนักที่ขึ้นค่ะ ตอนนี้เราท้อง7เดือนน้ำหนักขึ้น7โลก

7เดือนค่ะ หมอกลัวน้ำหนักน้องเกินเกณฑ์ ซาวด์ตอน26วีคหนัก931กรัม น้ำหนักแม่ขึ้น3โลค่ะ

บ้านนี้ท้องเล็กน้ำหนักขึ้น11โล ลูกออกมาแค่2540กรัมเองค่ะ

Super Mum

จะดูขนาดลูกต้องซาวด์เท่านั้นนะคะ ดูจากท้องไม่ได้

VIP Member

บ้านนี้ท้องเล็ก 28w3d ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ 1,007 กรัม

บ้านนี้ขึ้น10กิโลแล้วอ้วนมากเลย

กลัวเหมือนกันค่ะ

7เดือนล่ะค่ะ