10 ตอบกลับ

VIP Member

เราเองก็คิดว่าลูกดิ้นเบาลงมากค่ะ แต่ว่าจะมีช่วงที่น้องคึกคักอยู่บ้าง เครียดจนไปหาหมอเลยสรุปน้องดิ้นดี แค่แม่ไม่ค่อยรู้สึกเองค่ะ ใดๆน้องดิ้ฟนดีกว่าน้องไม่ดิ้นเลยนะคะ ค่อยๆฝึกคุยฝึกเล่นกับน้องดูนะคะ

ช่วงไตรมาสที่ 3 คุณหมอให้นับลูกดิ้นค่ะ เนื่องจากน้องตัวใหญ่ขึ้นแล้วพื้นที่ในท้องลดลง ทำให้น้องอาจจะดิ้นน้อยลงค่ะ

เป็นเหมือนค่ะแม่ เข้า 28 สัปดาห์ รู้สึกน้อยดิ้นเบาลงมาก แต่พอไปหาหมอ หมอก็บอกปกติทุกอย่างค่ะ

น้องตัวใหญ่ขึ้น พื้นที่ก็คับแคบลงค่ะ แต่ถ้านับแล้วได้ไม่ถึง 10 ครั้งต่อวันค่อยหาหมอนะคะ

ช่วง7-8เดือนดิ้นน้อยลงค่ะ พื้นที่แคบลง แต่จะเคลื่อนตัวบ่อย โก่งตัวบ่อยจนแม่จุกเลยค่ะ

บางทีอายุครรภ์มากๆแล้วพื้นที่ในท้องเหลือน้อย เลยทำให้น้องขยับตัวยากขึ้น

VIP Member

เข้า29วีคน้องดิ้นเบามากค่ะ กลางวันแทบไม่ดิ้นเลย

Super Mum

ถ้าน้องดิ้นน้อยกว่า 10 ครั้งต่อวัน แนะนำหาหมอค่ะ

ของเรา8เดือนลูกดิ้นแรงมากค่ะ

ดิ้นเบาเหมือนกันจ้า