16 ตอบกลับ

ไม่เล็กแต่ก็ไม่ใหญ่มากค่ะ เพราะบ้านนี้โดนทักตลอดตอน 6 เดือนว่าใกล้คลอดหรือยัง น้องสะใภ้ก็บอกว่าตอนจะคลอดท้องเค้ายังไม่ใหญ่เท่าเราตอน 6 เดือน รูปนี้น่าจะราวๆ 6-7 เดือนก็ใหญ่มากอยู่ค่ะ ถ้าไม่ทักว่าใกล้คลอดก็ทักว่าแฝดหรอ ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญสำคัญที่ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์มั้ย แม่ท้องใหญ่มากก็ลำบากหน่อยค่ะ ยิ่งใกล้คลอดยิ่งอึดอัด เดินเหมือนเป็ด กว่าจะลุกได้

บ้านนี้ท้อง2ตอนนี้ท้องได้6เดือน24วีคคนแถวบ้านเห็นเค้าก็ทักแค่ว่าอ้วนหรอ เพราะท้องเล็กมาก แต่ท้องแรก4เดือนก็ใหญ่แล้วท้อง2นี่เล็กมากแต่น้ำหนักน้องปกติ

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

ใหญ่กว่าเราอีก บ้านนี้25พ.ค. น้ำหนักตามเกณฑ์ถือว่าใช้ใด้คะ

TapFluencer

7เดือนแล้วเล็กกว่านี้เยอะเลยคะแต่ลูกเกินเกณไปแล้ว

ไม่เล็กคะ บ้านนี้แระมาน6เดือนก็ท้องเเค่นี้เองคะ

TapFluencer

ไม่เล็กค่ะ ดูที่น้ำหนักลูกคือจุดสำคัญค่ะ

ตอน 6 เดือนจ้า แต่ตอนนี้ใหญ่ไม่ไหว ใหญ่มาก

บ้านนี้38+4w ท้องแรกเริ่มมาใหญ่ตอน7-8เดือน

Super Mum

ถ้าน้ำหนักตามเกณฑ์ถือว่าปกตินะค่า