81 ตอบกลับ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ กำหนดคลอด24กพ.64 เหมือนกันค่ะ หมอบอกน่าจะผู้หญิง น้องชอบดิ้นตอนเช้า และก่อนนอนค่ะ รู้สึกดุ๊บๆดุ๊กดิ๊ก ชุ่มชื่นหัวใจสุดๆค่ะ 😍😍

ตอน 5 เดือนบ้านนี้ยังมองไม่ออกเลยค่ะว่าท้อง เริ่มออกเยอะตอน 6 เดือน ท้องเล็กใหญ่ไม่เกี่ยวค่ะ ดูน้ำหนักเด็กจากการซาวด์

24กุมภา เหมือนกันค่ะ ยังไม่รู้เพศเลยค่ะ น้องเพิ่งดิ้นตอน20สัปดาห์ เริ่มแรงขึ้นเรื่อยๆ แทบจะไม่ได้นอนเลยค่ะ

นี่ก็ท้องแรกคะ แต่ท้องไม่โตเลย กำหนดคลอดมีนา เหมือน​คนอ้วนท้องป้องเฉยๆ ไม่รุ้ลูกจะสมบูรณ์​ไหม งื้ออออ

28กพ.ยังใม่รุ้เพศ ท้องบ้านนี้ยังใม่ออกเรยแค่ดูอ้วนๆนิดเดียว แม่บ้านนี้ท้องใหญ่กว่าเราเยอะมากก

บ้านนี้สามเดือนรู้เพศแล้วค่ะ ตรวจนิฟตี้ค่ะ แม่บ้านอื่นๆคุณหมอไม่แนะให้ตรวจนิฟตี้กันเหรอคะ

14กุมภาค่ะ รู้เพศน่าจะ22นี้ถ้าน้องให้ความร่วมมือท้องไม่ใหญ่มากแต่ดิ้นเก่งมากจ้าตอนกลางคืน

บ้านนี้ 20 กพ. ค่า หมอบอกเพศลูกแล้ววว แต่รอรอบหน้าชัวร์ ดีกว่าค่ะ ดุ๊กดิ๊กๆในท้อง

25 ก.พ.ลูกสาว ถีบเก่งมากค่ะ เราท้องเล็กกว่าแม่เยอะเลย แต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ดีค่ะ

บ้านนี้14ก.พ ท้องยังไม่ออกเลยค่ะ แต่น้ำหนักแม่ขึ้นเรื่อยๆจร้ดิ้นเก่งมากค่ะ