7 ตอบกลับ

กรณีที่หลังจากตั้งครรภ์เคยมีสีแดงสดออกมา สีน้ำตาลคือเลือดที่ค้างเก่าที่ยังขับไม่หมดค่ะ ซึ่งเลือดสีแดงสดเกิดขึ้นได้หลายสาเหตุ เช่น ตัวอ่อนฝังตัวโดนเส้นเลือด, มดลูกขยายตัว, มดลูกเกร็งจากการขยับตัวเยอะหรือเดินเยอะ และอื่นๆ ถ้าเลือดออกมาแนะนำให้ไปหาหมอค่ะ

แนะนำให้ไปหาหมอค่ะ เมื่อวานเราก็เป็น ตกเย็นเลยรีบไปหาหมอ หมอบอกว่าภาวะแท้งคุกคาม

เราเป็นสีน้ำตาลได้3วัน วันที่4 เป็นมูกเลือดสีแดง ไปซาวด์วันนี้ไม่เห็นอะไรแล้วค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แม่แต่มีปวดหลัง ปวดท้องจี๊ดๆแปปๆก็หาย

ไม่ดีนะคะควรไปหาหมอค่ะของเพื่อนเป็นหมอให้ยากันแท้งมากิน

VIP Member

หาหมอยังค่ะ อันตรายมากนะค่ะ

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ