36 ตอบกลับ

ถ้าท้องแรก แล้วท้องเล็กไม่ต้องคิดมากค่ะแค่น้องปกติแข็งแรงก็ดีแล้วค่ะ ท้องแรกหน้าท้องคุณแม่จะหนาหน้าท้องจะขยายไม่มากนัก ค่ะแตกต่างกับท้อง2ค่ะ

ของเราเจ็ดเดือนไม่ใหญ่มากเหมือนกันค่ะ มีน้องอีกคนเจ็ดเดือนเหมือนใกล้คลอดเลย55 แต่น้ำหนักลูกเราปกติ ดิ้นปกติ ก็เลยไม่ค่อยเครียดค่ะ

บ้านนี้ท้องออกตอน5เดือนกว่าค่ะ แต่ไม่ถึงกับใหญ่ 4เดือนเริ่มตอดๆแต่5เดือนนี่ ถีบชัดเจนเลยค่ะถีบจนนอนไม่ได้ก็มี🤣🤣

ปกติของท้องแรก จะให้ใหญ่เท่าท้องช้างไม่ได้ค่อยๆเป็นค่อยๆไป เหมือนเราสอบเคลื่อนชั้น ศึกษาข้อมูลบางนะ

ตอน4เดือนก็เท่านี้เหมือนกัน ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะขอให้น้ำหนักลูกถึงเกณฑ์ก็พอค่ะ

7เดือนค่ะ ท้องออกแค่นี้ มีแต่คนทักแต่ไม่ซีเรียสค่ะเพราะหมอบอหน้องน้ำหนักดี

เท่าบ้านนี้ตอน4เดือนเลยค่ะ แม่เป็นคนผอม ตัวเล็ก ขนาดท้องก้เท่านี้แหล่ะค่ะ

ไม่เล็กหรอกจ้าขอให้ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ก็พอจ้า 18+1ลูกเริ่มตอดจ้าบ้านนี้

ตอน4เดือนทัองก็ประมาณนี้เลยค่ะ ท้องแรก พอ5เดือนก็เริ่มใหญ่ขึ้นแล้วค่ะ

4เดือนลุกตอดแร้วคะนี่ก้4เดือนคะตอดเหมือนกันแต่ยังใม่ดิ้นท้องแรกก