16 ตอบกลับ

ของเราก็เกิน40วีคไม่มีอาการปวดท้องอะไรเลย หมอจับตรวจภายในเพื่อเช็คปากมดลูกว่าเคลื่อนลงมาต่ำรึยัง แต่ล้วงแรงไปหน่อยทำถุงน้ำคร่ำแตก มีน้ำเดินก็เลยต้องรอคลอดวันนั้นเลยค่ะ

แนะนำให้ไปหาหมอดีกว่านะคะ เผื่อคุณ​หมอจะพิจารณา​เร่งคลอดค่ะ (ได้เช็คปริมาณ​น้ำคร่ำด้วยค่ะ)​

บ้านนี้40+5แล้วยังเงียบอยู่เลยค่ะ พรุ่งนี้หอมนัดจะให้ยาเร่งคลอดแล้ว กลัวมากก

บ้านนี้40+2​ก้อไม่มีวี่แวว​เหมือน​กัน​ค่ะเครียด​มากเลยตอนนี้

บ้านนี้กำหนดคลอดวันนี้40+1 หมอนัดพรุ่งนี้40+2ค่ะ น้องเงียบมากค่ะแม่

น้ำคร่ำเริ่มลดลงเรื่อยๆสังเกตลูกดิ้นด้วยนะคะ

บ้านนี้ 41+2 จ้า โดนน้ำเกลือเร่งคลอด ทรมานคูณสิบเลยแม่

โดนนัดเร่งวันที่8 เหมือนกันค่ะ ทรมานเลยหรอคะแม่

ลองนั่งท่าผีเสื้อดูค่ะแม่ แล้วก้กินสัปรดค่ะ

มีเมือกแบบนี้ออกมาไกล้คลอดยังค่ะ บ้านนี้40+3 ค่ะ

ไปหาหมอค้ะ มีมูกแล้ว

เดินบ่อยๆค่ะแม่ช่วยเร่งคลอดได้