7 ตอบกลับ

บ้านนี้หมอกระตุ้นให้ก่อนถึงกำหนดคลอด1วันค่ะ กระตุ้นแล้วให้แอดมิชรอคลอดเลย กระตุ้นช่วงเที่ยง เจ็บท้องตอนค่ำๆ ตอนเช้าของอีกวันคลอดเลยค่ะ อีกอย่างก่อนเจ็บท้องจะคลอดแม่กินพายสัปปะรดไปเพราะอยากกินมากๆ ไม่รู้ว่าการกินสัปปะรดช่วยให้คลอดง่ายจริงไหมแต่บ้านนี้กินปุ้บเจ็บท้องจะคลอดปั้บเลย😁

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะแม่ แม่บ้านนี้เงียบมากๆ ไม่มีอาการอะไรเลย หมดนัดอีกที ที่22 จะถึงนี้ ยังไม่ได้กระตุ้นอะไรเลย แต่หมอทำบัตรส่งตัว ผ่าคลอดให้แล้ว #ท้องแรกด้วยค่ะ #อยากคลอดเองมากๆค่ะ

คลอดแล้วค่าโดนยาเร่งแต่ปากมดลูกไม่เปิดได้ผ่าเลย

ทีมกันยาเหมือนกันค๊า กำหนด25ที่จะถึงนี้แล้วค่ะ อยากให้ออกมาแล้ว หนักท้องมาก แต่ยังไม่มีอาการเจ็บท้องหลอก

นึกว่าเป็นอยู่คนเดียวนี่ก็ไม่โดนกระตุ้นเลย และน้องไม่มีท่าทีจะออกด้วย🥺🥺

TapFluencer

ทางนี้จะโดนยาเร่งวันจันทร์นี้แล้วค่ะ ภาวนาขอให้คลอดก่อน 🥹

40+1 ค่ะ ยังไม่โดนกระตุ้นเลย พรุ่งนี้ พบคุณหมอรอดูอาการต่อไปค่ะ

หมอนัดวันที่21อีกรอบค่ะไม่รู้ว่าปากมดลูกเปิดบ้างหรือยัง ไม่อาการเจ็บหรือปวดอะไรเลย

เหมือนกันเลยคะแม่ บ้านนี้กำหนดคลอด18 มาวันนี้ก็ยังไม่คลอด

กำหนดวันเดียวกันเลยค่ะ หมอกระตุ้นปากมดลูกให้แล้วแต่ยังไม่เจ็บท้องเลย นัดอีก25โดนยาเร่งแน่ๆเลย