37 ตอบกลับ

TapFluencer

36+4 กำหนดสิ้นเดือนค่ะ แต่16นี้หมอจะซาวด์แล้วประเมินค่ะว่าคลอดหรือผ่า ตอนนี้แม่จี้ดๆจิมิมากๆ มีเจ้บเตือนยุบ่อยๆ ยิ่งเวลาน้องดิ้นแม่ทรมานมากมันปวดจิมิ เดินลำบากลุกก้ลำบากแค่นอนเปลี่ยนอีกท่ายังลำบากเลยค่า😂แต่อดทนเพื่อตัวเล้ก

น้องอาจจะหลับก็ได้ค่ะแม่ แม่ลองดื่มน้ำเย็นหรือน้ำหวานดูนะคะ แม่บ้านนี้พึ่งมีตกขาวสีน้ำตาลออกสงสัยใกล้แล้วแน่ๆเลยค่ะ

TapFluencer

หมอไม่ได้นัดวันหรอคะ ปกติจะมีวันกำหนดคลอดคร่าวๆ ตอนคนโตของเราเลยวันไปวันนึง เราก็ไปหาหมอ ไม่ปวดไม่อะไรเลย หมอตรวจเชิงกรานเสร็จก็บอกว่า คลอดเองไม่ได้ละแม่ พน เจอกัน รพ นะ ผ่าละ

ไปหาหมอดีกว่ามั้ยคะ มันเลยเวลาแล้ว ให้หมอตรวจหรืออาจต้องกระตุ้น เลยกำหนดใช่จะดีนะคะ สายรกมันจะเสื่อมไปตามเวลา

บ้านนัดคลอด27พฤษภาคม แร้ววันที่18พฤษภาคมไปตามหมอนัดแร้วตรวงภายในแร้วก็บอกเปิด2เซนได้นอนคลอดเลยจ้าทั้งที่ไม่มีอาการเจ็บท้องแม้แต่น้อย

คุณหมอจะนัดให้จ้าจะดูว่าเซนเปิดแร้วยังถ้าใก้ลคลอดแร้ว

บ้านนี้คลอดตอน 40 วีค 3 วัน โดนกระตุ้นปากมดลูกไป 3 ครั้งค่ะ ครั้งที่สามโดนกระตุ้นวันที่2 กลางคืนเจ็บท้องคลอดเลยค่ะ

หมอเค้าจะใช้มือไปในช่องคลอดของเราค่ะ 2 ครั้งใช้มือ ไม่รู้เหมือนกันค่ะว่าหมอทำยังไง แต่เจ็บค่ะ ครั้งที่สามใช้ทั้งมือและเครื่องมือเลยค่ะ

ของแม่ 38+5 วันนี้มีอาการปวดหน่วง มีมูกเลือด ปวดทุก 15-20 นาทีครั้ง แต่พอตกบ่ายกลายเป็น 30-1 ชม. ปวดครั้ง สงสัยยังไม่อยากออก 😂😂

ยินดีด้วยคร่า

บ้านนี้ครบ40wไม่คลอดเลยไปหาหมอ หมอสั่งให้ผ่าด่วนเลยค่ะเพราะน้ำคร่ำเหลือน้อย แม่อย่าชะล่าใจนะคะควรไปให้คุณหมอตรวจเช็คดูค่ะ

ค่ะ พรุ่งนี้หมอให้ไปเอาใบส่งตัวและนัดวันผ่าคลอดค่ะ

TapFluencer

40 2ยังไม่มีอาการเลยค่ะพรุ่งนี้หมอนัดซาว์ดดูเด็กไม่รุ้จะโดนกระตุ้นคลอด เลยกำหนดมาแล้วรวมพรุ่งนี้ก็3วัน

บ้านนี้เลยกำหนดเข้าวันที่2แล้วค่ะ หมอนัดวันที่9นี้รอดูอยู่เหมือนกันค่ะว่าคุณหมอจะเอาใงต่อ

VIP Member

บ้านนี้คลอดตอน 40วีค พอดีไม่มีอาการอะไรเลยไปตรวจตามนัดปกติหมอบอกปากมดลูกเปิด 3 ซม.หมอเลยเร่งคลอดให้

40+6 แล้วค่ะ หมอให้แอดมิทพรุ่งนี้ค่ะ ต้องเร่งคลอด 41 วีคพอดี แต่วันนี้มีหน่วงๆนิดหน่อยแล้วค่ะ

บ้านนี้40+3 หมอให้ไปเอาใบส่งตัวเพื่อจะผ่าตอนนี้เป็นเครียดมากเลยค่ะแม่😥

39+3 กำหนด11สิงหานี้ค่ะ แต่ยังไม่มีท้าว่าจะเจ็บจริงเลยค่ะ กลัวเลยกำหนดเหมือนกันค่ะ