6 ตอบกลับ

ไม่ต้องกังวลนะคุณแม่ บ้านนี้ก็คลอด 40+1 w ไม่ให้เกิน 41 แน่นอน คลอด 6:11:66 ก่อนหน้าไม่มีอาการน้องอยากออกเลย ท้องแข็งปกติถี่บ้างห่างบ้าง บทจะมาเข้าห้องน้ำตอนดึกเลือดออก ไปคลอดวันนั้นเลย

บ้านนี้ 40+2 ยังไม่มีวี่แววจะคลอดเหมือนกันค่ะ โดนกระตุ้นแล้ว นั่งท่าผีเสื้อ กินสับปะรด ก็ยังเงียบเหมือนกันเลยค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะคุณแม่ แม่บ้านนี้ก็40+1Wแล้ว ยังเงียบกริบ ทำทุกอย่างแล้วจริงๆไม่มีวี่แววเลยค่ะ🤣

คุณแม่คลอดยังค่ะ บ้านนี้ก็จะไม่ตรวจภายในวันที่15 ถ้าน้องยังออกอีก ตอนนี้39+4

ยังเลยค่ะ ปากมดลูกเปิด2เซนแต่คุณหมอให้กลับบ้านมาก่อน

ทำใจและทนรอคะ เดี่ยวก้อคลอด

ถ้ามีอาการผิดปกติ ปวด ปั้น แข็ง ถี่ หนัก นาน รุนแรง หรืออาการคลอดจริงควรไปหาหมอคะ

แนะนำให้เดินค่ะ