30 ตอบกลับ

ไม่ต้องรีบจ้า เดี๋ยวรอดูตอนเจ็ดเดือน ท้องจะใหญ่แบบงงมาก ทั้งๆที่เรากินไม่เยอะ เราท้องแรก มาเริ่มดูเหมือนคนท้องตอน 5 เดือน และตอนน 7 เดือนคือใหญ่มากกกกกก

VIP Member

บ้านนี้ท้องแรกออกช่วงเดือนที่6จะเข้า7เริ่มสังเกตเห็นพุงน้อยๆจ้า 🤣พอท้อง2เข้าเดือนที่3เริ่มเห็นชัดว่าตั้งครรภ์จ้า

บ้านนี้ออกตอน 4 เดือนค่ะ (แล้วแต่คนน่ะค่ะ) เพราะหุ่นรูปร่างของแม่ แต่ล่ะคนไม่เหมือนกันค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ท้องพึ่งออก5-6เดือนเองค่ะ 4เดือนแรกท้องใม่ออกเลยค่ะ แต่ก้บำรุงมาเรื่อยๆค่ะ

แล้วแต่คนค่ะ บ้านนี้ออกตอน5-6เดือนค่ะ ตอน3-4เดือนเรายังใสกางเกงไปทำงานปกติเลยค่ะ

ตอน5เดือนยังชิลๆอยู่เลยค่ะ เหมือนแค่อ้วนๆ พอ 6-7เดือน ชัดเลยยยยย

เข้าเดือนที่5ค่ะ เริ่มใส่เสื้อผ้าที่มีอยู่ไม่ได้แล้ว

ใจเย็นแม่ เดี๋ยวก็ออกค่ะ บ้านนี้ออกช่วง5เดือน

บ้านนี้6จ้าเป็นคนตัวผอมลูกคนแรกด้วย

VIP Member

บ้านนี้ เข้า5เดือน ถึงท้องออกค่ะ