8 ตอบกลับ

บ้านนี้ให้พ่อตามกับเดินบ่อยๆค่ะ แม่บ้านนี้ไปหาหมอวันที่ 21 ไปกินของที่อยากกินตั้งแต่ท้องอ่อนๆตกเย็นมาเจ็บท้องคลอดแต่นอนรอปากไม่ยอมเปิดพอจะกลับบ้านวันที่24ปากเปิด2เซนแต่ปากไม่ยอมเปิดเพิ่มพยาบาลแนะนำให้ลุกเดินบ่อยๆ แม่ลุกเดินทั้งคืนคลอดวันที่ 25 ตอน 9 โมงกว่าๆ ค่ะ ยังไงแม่ลองทำตามดูนะคะ แม่บ้านนี้คลอดตอน 39+5 งับ

รอค่ะแม่บ้านนี้ท้องแรกน้องออกตอน40+3 ตอนนี้ท้อง2น้องเลือกออกวันนี้เลยค่ะได้38+6 แม่โดนผ่าเรียบร้อยจ้าเพราะน้องกนัก3,960หมอกลัวคลอดเองจะติดไหล่น้อง

ซาวก่อนคลอดหมอบอกประมาณ3900ค่ะ

39+3 เงียบเหมือนกันเลยค่ะ นั่งท้าผีเสื้อ ก่อเเล้ว เดินก่อแล้ว สัปรดก่อแล้ว น้องสร้างบ้าน ยุข้างในแล้วค่ะ

39+5เหมือนกันค่ะ ทำทุกวิธีทาง เจ็บเตือนตั้งแต่37วีค น้องก็ไม่มา 🤣

อย่าใจร้อนค่ะเดียวมา ถึงวันก้ไปหาหมอเลยค่ะสุ้ๆๆค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ39+5แล้วเงียบอยู่เลย

ลองนั่งท่าผีเสื้อหรือยังคะ

39+2 เงียบเหมือนกันค่ะแม่🥲🥹

39+2ยังเงียบเหมือน​กัน​ค่ะ🥲