8 ตอบกลับ

กำหนดวันเดียวกันเลยคะ บ้านนี้ก็ปวดหน่วงเหมือนกันปวดเหมือนปวดอึ ลูกก็ดิ้นเก่งมากๆ เวลาเดินทีรู้สึกเสียวขาไปเลย แต่ไม่มีมูกเลือด ปวดก็ปวดแบบทนได้ หมอบอกถ้ายังไม่มีน้ำเดินหรือมีมูกเลือด ก็รอเหน็บยากับเร่งคลอดวันที่27เลย ถ้ายังไม่คลอดปากมดลูกไม่เปิดเพิ่มภายใน 6ชม. หมอก็จะทำการผ่าต่อเลยคะ ใกล้แล้วสู้ๆนะคะ 🥰✌️

เหมือนกันเลบคีะ ดิ้นเก่งมากๆ แต่แม่ก็ปวดมากเช่นกัน😂 บ้านนี้พึ่งกลับจากรพ.ค่ะปากมดลูกเปิด1เซน หมอให้กลับบ้านค่ะ คุณแม่ก็สู้ๆนะคะ🫶🏻💗

กำหนดเดียวกันเลยค่ะ ท้องแข็งถี่มา2วันแล้ว+ปวดหน่วงท้องแบบพอทนได้ นอนไม่ได้เลยค่ะแม่ ท้องปั้นแข็งถี่ทุก5นาทีเลย แต่ยังไม่มีมูกหรือน้ำเดินเลยค่ะ😂

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะ

ไปหาหมอดีสุดค่ะแม่ บ้านนี้ไม่ดิ้นบ่อย แต่น้ำเดิน ปากมดลูกเปิด2เซน ไม่ปวดท้องไม่อะไรเลย คลอดก่อนกำหนด น้องได้8เดือนจะ9เดือนตอนคลอด

🥰แข็งแรงทั้งคุณแม่และน้องน่ะคะ🥰🥰

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะแม่น้องไม่ยอมออกหมอนัดนอนโรงบาลวันที่1

เค้าพึ่งกลับจากรพ.เลยค่ะ ตอนดึกมีเลือดออกบวกกับปวดท้องถี่มากๆ แต่ปากมดลูกเปิดแต่1เซนคุณหมอให้กลับบ้านค่ะ😂

ถ้าปวดทุก5นาที คือปวดท้องคลอดคะ บ้านนี้พึ่งคลอดสดๆเลย 38+3

ได้กลับเหมือนกันคะ ไปตอนเที่ยงพอสามทุ่มครึ่งไปอีกเปิด5เซน สี่ทุ่มสี่สิบห้าคลอดเลยคะ

TapFluencer

บ้านนี้ก้อกำหนด27เหมือนกัน ถ้าใม่ออกวันที่ส่งผ่าแล้ว

เค้าพึ่งกลับจากรพ.เลยค่ะ คิดไว้ว่าคลอดธรรมชาติปากมดลูกเปิดแค่1เซน คุณหมอให้กลับบ้านค่ะ😂 สู้ๆนะคะคุณแม่💗

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

Super Mum

สู้ๆ ค่ะแม่

ขอบคุณนะค้า💗