15 ตอบกลับ

38+3คลอดแล้วเมื่อวานค่ะ ตอนกลางคืนคุยกับลูกว่าออกมาได้แล้ว แม่เหนื่อยแล้ว คือจะลุกจะนั่งลำบากมาก ตอนเช้ามืดเริ่มมีท้องแข็งถี่ขึ้น เจ็บร้าวไปถึงหลังล่าง ก้นกบ รู้สึกแปลกๆละ พอซัก6โมง เริ่มมีเลือดออก เลยโทรไปรพ. พยาบาลบอกให้รีบไปเลย พอไปถึงหมอตรวจปากมดลูกเปิดแล้ว2ซม. หมอให้แอดมินรอคลอดเลยค่ะ แต่ระหว่างทางกว่าจะคลอด มันช่างทรมานเหลือเกิน

แม่บ้านนี้ตอนน้อง 38 วีค น้องยังไม่กลับหัวเลยค่าาาา (แม่ผ้าคลอดค่ะ)✌🏼💪🏼🤟🏼 เป็นกำลังใจให้นะคะ

บ้านนี้ผ่าคลอดตอน 38. 5 ใหญ่อลังการเหมือนกันแม่ พอผ่าออกโล่งตัวเลยค่ะ 😂 เหมือนยกภูเขาออกจากอก

38+3เหมือนกันจ้า มีท้องแข็ง เวลาท้องแข็งจะปวดหน่วง แต่ยังไม่ถี่เลยรอดูอยู่ค่ะ ไม่อยากไปเกอร์

ใช่ค่ะ

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ 39วีคพอดี ได้แต่เจ็บท้องน้อยแป้บเดียวก้อหาย

38สัปดาห์ปวดเหมือนกันเลยค่ะ ปวดแล้วหาย

Super Mum

เหมือนกันค่ะแม่ 38w แล้วอยากเเตกมากกก มีแต่เตือนไม่แตกสักที

เงียบเหมือนกันค่ะแม่น้องไม่มีวี่แววว่าจะออกมาเลย

39 แล้วยังเงียบอยู่เหมือนกันค่ะ 😂

38w5d คลอดเรียบร้อยแล้วจ้าเมื่อคืน

38 3 เงียบเหมือนกันค่ะ