แตกแล้วค่ะะ

38+3 w กำหนดคลอด 3 ส.ค. แต่ออกมาก่อน 23 ก.ค. ครับ 7.50 แม่ปวดท้องเหมือนปวดถ่าย จากนั้นปวดถี่ทุก 4-5 นาที แม่รีบอาบน้ำเตรียมตัวไปโรงพยาบาล 8.50 ถึงโรงพยาบาล หมอตรวจปากมดลูกเปิดครบหมดแล้ว แม่ตกใจมาก หมอบอกอย่าพึ่งเบ่งนะคะหมอเตรียมเครื่องมือแปป จากนั้นแม่รีบเปลี่ยนชุด พยาบาลเข็นเข้าห้องคลอด หมอเจาะถุงน้ำคล่ำ แม่เบ่งครั้งแรกไม่ออก เบ่งครั้งที่สองได้ครึ่งหนึ่งยังไม่สุดเลยน้องออกมาแล้ว คลอดง่ายจนน่าตกใจเลย น้ำหนัก 2925 กรัม เวลา 9.37 น. ครับบ

แตกแล้วค่ะะ
54 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

น่ารักจังค่ะ

น่ารักจังค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ

ดีใจด้วยนะคะ

ดีใจด้วยค่าา

ยินดีด้วยจ้า

VIP Member

ยินดีด้วยค่ะ

VIP Member