9 ตอบกลับ

จะคลอดแล้วค่ะ ไป รพ เลย บ้านนี้ก้เป็น พึ่งคลอดได้ 5 วัน อายุครรภ์38+5 week

แล้วถ้ามีมุกออกแบบนี้ แต่ไม่มีอาการเจบท้องใดๆจะอันตรายไหมคะแม่ๆ

เเนะนำให้ไป รพ.ดีกว่าค่ะเเม่.. 3สิ่งที่ควรไป รพ. ให้ไวที่สุด 1) มูกเลือด 2)น้ำคร่ำ 3)ท้องเเข็งร่วมกับเจ็บไป เเรกๆจะเเข็งพอทนได้เเล้วมันก็จะเเข็งเเบบเจ็บหลายเท่า อันนี้ควรไปโรงบาลด่วนเลยค่ะ

ยังปวดอยู่ไหมคะ ถ้าปวดถี่ไปรพ.เลยค่ะ

แอดมิทเรียบร้อยจ้า ปากมดลูกเปิด4เซน50

ไปได้เลยค่ะ น้องพร้อมออกมาเจอแล้ว

ขอบคุณจ้า

มีมูกเลือดปากมดลูกเปิดแล้วค่ะแม่

มา รพ.แล้วค่ะแม่ กำลังรอหมอ

อัปเดตด้วยนะคะแม่🩷

ไปด่วนๆเลยค่า

มาแล้วจ้าแม่ ปากมดลูกเปิด4เซน50แล้ว

คลอดรึยังคะ

ไปรพ.เลยแม่