10 ตอบกลับ

บ้านนี้เดินบ่อย ขับรถไกล ทำงานไม่ค่อยได้พัก คลอด 38+5 จร้า คืนที่จะคลอด มันจะกระวนกระวาย เช้ามามีเลือดออก แล้วเจ็บท้องคลอด 10 นาทีครั้ง ไป รพ. ตอน 09.00 น. ปากมดลูกเปิด 1 cm ก็นอนรอคลอดเลยคะ นอนรอคลอด 7 ชม. ใช้ยาเร่งคลอด 12.30 น. พร้อมกับหมอเจาะถุงน้ำคล่ำ คลอดตอน 16.23 น. แม่เจ้า ขอบอกว่าตอนปวดท้องคลอด เจ็บมากจร้า เพราะเร่งคลอด ปวดแทบลืมหายใจ ตอนปวดเบ่ง พยาบาลให้รอหมอที่ฝากพิเศษ ทนไม่ไหวคะ พยาบาลบอกอดทนอีกนิด ถ้าน้องคลอดออกมา ก็หายปวด เราทนไม่ไหวคะ เบ่ง 3 ครั้ง คลอดเลย หลังจากนั้น สบายเลยคะ ไม่มีความรู้สึกใดๆ รู้สึกว่าโล่ง ยิ้มใส่พยาบาล บอกหายปวดแระ พยาบาลยิ้มเลยคะ บอกเราเก่งมาก อดทนสุดๆ เพราะก่อนจะให้ยาเร่ง พยาบาลเดินมากระซิบ จะผ่ามั๊ย ยาเร่งจะปวดหน่อยนะ แต่เราว่าไม่หน่อยเลย ปวดมาก ความกลัวมียุทุกคนคะ สู้ๆนะคะ พอผ่านไปแล้วจะรู้สึกว่าตัวเองเก่ง ผ่าคลอดเจ็บแผลนานคคะ แต่คลอดเองเจ็บ 1-2 สัปดาห์ก็ทำงานบ้านคล่องแล้วคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ (ปล.บ้านนี้ปวดมากตอนเร่งคลอด จนออกปากจะผ่าคลอดนะคนต่อไป แต่พอแผลหาย ก็คิดว่าจะคลอดเองนะคะ)

เจ็บคะ แต่แค่แป๊บเดียว

แม่ก็38+5เหมือนกันปวดหน่วงสุดๆ ชอบปวดท้องเวลากลางวันปวดปวดหายหาย อึดอัดมากอย่าแตกแล้วแต่ก็ต้องรอต่อ ไปไม่รู้อีกกี่วันใจจดใจจ่ออยากคลอดมากๆๆๆ

เหมือนกันเลยค่ะ

ใกล้แล้วล่ะค่ะ เราเจ็บท้องเตือนแบบ ตอนกลางคืนแทบไม่ได้นอน เป็นอาทิตย์กว่าๆจากนั้น แตกเลยจ้า ผ่าคลอด 40+5

ยินดีด้วยนะค่ะ

ถ้าไม่มีข้อห้ามอะไรจากคุณหมอ คุณแม่เดินบ่อยๆช่วยได้นะคะ เราก็ใช้วิธีนี้ค่ะ คลอด 39 วีคพอดี

จร้า ขอบคุณมากค่ะ

เจ็บท้องกลางคืนเหมือนกันค่ะ ถ่ายบ่อยด้วย ผายลมก็บ่อย รอนับถอยหลังผ่าแล้วค่ะบ้านนี้

38+3w ตื่นเต้น นอนไม่หลับ หลายคืนแล้วคะ 😊😊

VIP Member

เริ่มเตือนละค่ะ สู้ๆนะคะ

สู้ๆ อีกนิดเดียว

นับวันรอ🤗

VIP Member

สู้ๆค่ะ