12 ตอบกลับ

น่าจะเริ่มๆเจ็บท้องเตือนแล้วค่ะ แม่ลองสังเกตุดูมูกเลือดสีน้ำตาลหรือสีอื่นค่ะ ถ้ามีมูกหรือน้ำใสๆไปหาหมอนะคะ และลองสังเกตุอาการท้องแข็งบ่อยมั้ยค่ะ และมีอาการปวดบีบมดลูกเป็นระยะๆ ลองนอนหงายเอามือวางบนท้องจะช่วยให้เรามีสมาธิสังเกตอาการได้ง่ายขึ้นค่ะ แต่อย่านอนหงายนานนะคะ...เราว่าแม่ใกล้คลอดแล้วจ้า เตรียมกระเป๋ายกขึ้นรถไว้รอเรยค่ะ ขอให้คลอดน้องอย่างปลอดภัยและมีสุขภาพแข็งแรงทั้งคุณแม่คุณลูกนะคะ

VIP Member

เรา37+2 ปวดเตือนตั้งแต่36 มาเรื่อยๆ ตอน36 เรายังไม่กินน้ำที่แช่ดอกอันนี้ พอมา37 เราเริ่มมากินน้ำนี่ อาการปวดจิมิหาย แต่จิมิรู้สึกบาน เป็นสมุนไพรที่กินให้คลอดง่ายค่ะ ทางศาสนาอิสลามเขากินกัน

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้35วีคจะเข้า36วีคแล้วค่ะท้องปั้นแข็งบ่อยปวดหลังปวดร้าวลงจิมิจะลุกจะนั่งก้อลำบากค่ะ

เป็น​เหมือน​กันค่ะ มีรู้สึก​หน่วงๆ เหมือน​น้องจะหลุดด้วยค่ะ ท้อง2 จะ38วีคพรุ่งนี้​ค่ะ

36w6d เป็นเหมือนกันคะ ปวดหลัง เหน็บกิน ปวดเกร็งหน้าท้อง นอนตะแคงยากมาก ท้องแรกด้วยคะ

TapFluencer

เป็นเหมือนกันคะ ท้องแข็ง ปวดร้าวเชิงกราน

น่าจะเจ็บท้องหลอกค่ะ ใกล้แล้วคร้าบ

ของเขาท้องแข็งตั้งแต่34+มาเปนพักๆ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า ✌️

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ 37w