8 ตอบกลับ

VIP Member

ของเรา 37+1 ยังไม่มีกำหนดคลอดเลย ตื่นเต้นทุกวัน เพราะดิ้นทีเหมือนจะหลุดออกมาจากท้องเลยค่ะ ยิ่งตอนดึกๆไม่ได้นอนเลยอ่า นับหลังอาหารได้ทีละ20-30รอบ เยอะขึ้นทุกวัน สามีบอกไหนหมอว่าจะดิ้นน้อยลงไง 😂 แต่ช่วงไม่ได้ทานข้าว น้องก็ยังดิ้นแรงอยู่ตลอด แทบไม่ต้องกระตุ้นเลย ถ้านับตอนไม่ทานข้าวด้วยคิดว่าได้100แน่ๆ 😂 น้องนอนบ้างไหมยังไม่รู้เลยค่ะ หายไป15นาที เอาอีกแล้ว มาแล้ว 😂

VIP Member

ของเรา 37+1 ยังไม่มีกำหนดคลอดเลย ตื่นเต้นทุกวัน เพราะดิ้นทีเหมือนจะหลุดออกมาจากท้องเลยค่ะ ยิ่งตอนดึกๆไม่ได้นอนเลยอ่า นับหลังอาหารได้ทีละ20-30รอบ เยอะขึ้นทุกวัน สามีบอกไหนหมอว่าจะดิ้นน้อยลงไง 😂 แต่ช่วงไม่ได้ทานข้าว น้องก็ยังดิ้นแรงอยู่ตลอด แทบไม่ต้องกระตุ้นเลย ถ้านับตอนไม่ทานข้าวด้วยคิดว่าได้100แน่ๆ 😂 น้องนอนบ้างไหมยังไม่รู้เลยค่ะ หายไป15นาที เอาอีกแล้ว มาแล้ว 😂

ถ้าดิ้นแรงอยู่ น่าจะนับง่ายเลยนะคะ ของเรามีแรงและเบาสลับวันกันไป เลยต้องมานั่งคอยดูเอา

อายุครรภ์เพิ่มขึ้น น้องตัวใหญ่ขึ้น พื้นที่ในท้องลดลง ทำให้น้องขยับตัวน้อยลงค่ะแม่ ไม่ต้องเครียดนะคะ ถ้าดิ้นมากกว่า10ครั้งต่อวันก็สบายใจได้ค่ะ บ้านนี้38+5 ดิ้นน้อยลงแต่ยังดิ้นอยู่ คุณหมอตรวจปกติดีทุกอย่างค่ะ

บ้านนี้ 37+1 ดิ้นน้อยลงเหมือนกันค่ะ ดิ้นเบาด้วย ท้องแข็งบ่อยมาก กังวลเหมือนกันค่ะ หมอนัดผ่าวันที่13นี้

ลูกตัวใหญ่ขึ้น พื้นที่ในการขยับตัวก็น้อยลงค่ะ แต่พยายามนับลูกดิ้นเช้าเย็น ให้ได้ตามเกณฑ์ที่หมอแนะนำไว้นะคะ

ขอบคุณค่ะแม่

ลองนับเวลาน้องดิ้นดูนะคะ ต่ำกว่า10ครั้งลองไปหาหมอดูค่ะแม้

อ่อ งั้นปกติค่ะแม่ ไม่ต้องกังวลนะค่ะ น้องเริ่มโตขึ้นพื้นที่ไม่เพียงพอค่ะ5555

เค้า37+6 บางวันดิ้นน้อยดิ้นเยอะ ลองกระตุ้นน้องดูนะคะ

ดิ้นน้อยกว่า10ครั้งต่อวันต้องไปหาหมอคะ

36+3เหมือนกันค่ะ รู้สึกน้องดิ้นน้อยลงมาก ท้องแข็งบ่อยด้วย ไม่รู้จะเป็นไรป่าว

เหมือนกันเลยจ้า

จะเป็นอันตรายมั้ยค่ะแม่กังวลมากเลย