12 ตอบกลับ

บ้านนี้ช่วง36 วีค จนถึงตอนนี้38วีค ถ่ายดีมาก บางวัน 2-3 รอบ ก่อนหน้านี้ท้องผูกจัดเลย ต้องกินน้ำระหว่างวันเยอะๆ ผักที่มีกากใยเยอะๆ ค่ะ บางทีต้องพึ่งน้ำลูกพรุน

น้ำลูกพรุน โยเกิร์ต ดื่มน้ำเยอะขึ้น แล้วก็ตื่นเช้าแบบตรู่ๆ เลยค่ะ พอผิดเวลาปวดท้องเข้าห้องน้ำเฉยเลย 😆

32weeks ท้องผูกมากค่ะ​ ถ้าไม่ถ่ายเลย3วัน​ จะทานพวกไฟเบอร์ซองที่ชงน้ำดื่มค่ะ​

ที่ขายในเซเว่นอ่ะค่ะ​ เราทานของ​ Donut กับ​ Nuii​ แต่หลังซองเค้าจะมีบอกว่าเด็กและสตรีมีครรภ์​ไม่ควรรับประทาน​ เราจะทานตอนท้องผูกมากๆเท่านั้น​ ไม่งั้นไม่ไหว​ อึดอัดมากค่ะ😊😊

บ้านนี้กินน้ำเยอะไป เน้นกินนมแอนมัมก่อนนอนทุกคืนค่ะ

ดื่มน้ำเยอะๆ มะละกอ โยเกิร์ต​ บ้านนี้แม่ไม่ผูกจ้า

แก้วมังกร ผักสด ช่วงนี้ก็บัวหิมะด้วยค่ะ

ท้องผูกมา2วันกินมะละกอสุกไปโล่งเลยคร้า

บ้านนี้กินมะละกอสุกค่ะถ่ายดีไม่แข็ง

ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ ทานผักและผลไม้ค่า

ดื่มน้ำเยอะๆทานผักผลไม้ค่ะแม่