14 ตอบกลับ

เราก็ตัวเล็ก น้ำหนักก่อนคลอด39.5 เราคลอดเอง คลอดเสดน้ำหนักเหลือ35.5 ทนเจ็บไหวในตอนรอปากมดลูกเปิดได้ ก็คลอดเองได้ ถ้าแม่อดทน สู้ๆนะค่ะ

ท้องใหญ่มากจ้า ถ้าเป็นไปได้คลอดเองดีกว่าจ้า ลูกมีภูมิต้านทาน แข็งแรง และตัวแม่เองจะฟื้นตัวไวกว่าจ้า

บ้านนี้ตินท้องแรกก้อใหญ่มากค่า มีแต่คนทักว่าแฝด บ้านนี่พุงแหลมไปหน้าเลยดูว่าใหญ่

กำหนด28​มีนา​เหมือนกันเลย​ 38+4​ ไม่มีอาการจะเจ็บท้องคลอดเลย​อยากเจอหน้าไวๆแล้ว

บ้านนี้ก้กำหนด28มีค คะ 38+5 22มีค(39w)นี้หมอนัดกระตุ้นแอบตื่นเต้นมาก

แม่ท้องลดแล้วนะคะ ถ้าน้องกลับหัวแล้วก็คลอดเองได้จ้า

คลอดเองดีกว่าค่ะเจ็บแป๊ปเดียวฟื้นตัวเร็วด้วยค่ะ

39+4ยังเงียบอยู่เลยค่ะกำหนดคลอดวันที่22นี้แล้ว

20/3/64เขียนผิดค่ะ

บ้านนี้3มีนาค่ะ หมอเร่งคลอดให้

กำหนด28มี.ค ยังเงียบยุเลยคะ