14 ตอบกลับ

VIP Member

แม่ลองนอนหงาย เอามือกุมบนยอดท้องดูนะคะ ถ้าท้องแข็งบ่อยทุก5นาที ใกล้มากๆแล้วนะคะ เตรียมตัวได้เลย

ของเรา37+6มีมูกออกก้อไปหาหมอเลยค่ะ หมอบอกปากมดลูกเปิด3เซ็นกว่าจะ4เซ็นแล้วค่ะ

คลอดง่ายๆนะคะคุณแม่ น่าจะใกล้แล้ว บ้านนี้แตกตอน37+5 ท้องปั้นถี่ มีมูกเลือด

เจ็บเตือนค่ะ เราก็เป็นช่วงนี้นึกว่าจะคลอดเร็วๆนี้สรุปน้องอยุ่40wแป๊ะ

เค้าเป็นมีมูกใสอยู่1อาทิตย์แล้วก็มีมูกเลือดออกมาจากนั้นก็คลอดเลย

33 วีค ก็เป็นแบบนี้ค่ะ มา 2 ครั้ง ในวันนั้น เกิดจากอะไรค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ แต่ไม่มีมูก บ้านนี้37+3ค่ะ

ของเราก็เพิ่งออก37wแต่ยังไม่มีอาการไรค่ะ

TapFluencer

ใก้ลเเล้วค่าา คลอดง่ายๆนะคะ

ใกล้คลอดแล้วค่ะ สู้น้าา

ให้แม่คอยสังเกตอาการไปเรื่อยๆนะคะ ถ้าปวดถี่ทั้งวันแนะนำให้พบหมอเลยค่ะ เพื่อความสบายใจ