4 ตอบกลับ

ค่าใช้จ่าย ค่าห้องพิเศษแล้วแต่โรงพยาบาลค่ะราคาไม่เท่ากัน เอกสารเตรียมคลอดมี :สำเนาบัตรประชาชนพ่อแม่ สำเนาทะเบียนบ้านพ่อแม่ สมุดสีชมพู เอกสารเบิกค่าคลอด+ลาคลอด45วัน+สงเคราะห์บุตร: สำเนาบัตรประชาชนแม่ ใบเกิดลูก หน้าบัญชีธนาคารแม่ ที่เราเคยเตรียมไปมีแค่นี้ค่ะ

สำเนาทะเบียนสมรส สำเนาบัตรประชาสามี+แม่(เผื่อไป) ใบเกิด หน้าบัญชีสามี น่าจะประมาณนี้ค่ะเบิกได้ค่าคลอดกับสงเคราะห์บุตร

ค่าคลอด แล้วแต่โรงบาลคะ สอบถามทางโรงพยาบาลเลยนะคะ คลอดเสร็จแข็งแรงแล้วค่อยไปเบิกประกันสัมคมได้คะ ไม่ต้องรีบ เอกสารที่เตรียมคลอดท้ายเล่มสีชมพูมีแนะนำคะ

กำหนดคลอดวันไหนคะ อายุครรภ์เท่ากัน

ปล่อยมีน้องต้นมค.เหมือนกันมั้ยคะ

หาอ่านบทความในแอปค่ะแม่