9 ตอบกลับ

ของเขา 37+1 หมอนัดกระตุ้นคลอดเมื้อวาน 22มีนา 67 8โมงเช้า 8โมงปากมดลูกเปิด 2เซน บ่าย3เปิด 3เซน พอวันนี้ 23มีนา67 11โมงปากมดลูกเปิด4เซน 12.00ปากมดลูกเปิด10 คลอดเลยจ้าแม่

แม่ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ แต่น้ำหนักน้องต่ำกว่าเกณฑ์ค่ะ หมอเลยเอาออกมาโตข้างน้อง 36w 4 วัน น้ำหนักอยู่ที่ 2,034 เขาก็เลยนัดคลอดเลย คลอดจริง 37w น่ำหนัก 2,350กรัมค่ะ

บ้านนี้ เปิด 1 ซ.ม. แอดมิท เลยนะ นอนรอ 15:00 คลอดอีกที 13:30 วันต่อไป คงแล้วแต่หมอ

37+4 ท้องเสีย+ท้องแข็ง แต่ปากมดลูกไม่เปิด หมอให้กลับมาดูอาการที่บ้านค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะของเรามีมูกไม่มีเลือดแล้วเจ็บท้องทั้งวันเลยค่ะ

ของเค้าไม่มีน้ำคร่ำแตกเลยแต่มีมูกค่ะ

วันนี้ก็คลอดแล้วค่ะแม่ ปากมดลูกเปิด 2 ซม. ตอน 10 โมงเช้า คลอด 19.15

คลอดเองไหมค่ะ..จนตอนนี้ยังไม่รุ้สึกปวดท้องเลยคะมีแต่ปวดหน่วงๆตอนกลางคืน

ปกติมีมูกไหมคะ ถ้ามูกเป็นเลือดก็ลองไปหาหมออีกทีค่ะ

ของเรา37+4รุ้สึกหน่วงท้องและท้องแข็งไปทั่ว

แม่มีอาการแบบไหนบ้างค่ะ ตอนนี้คลอดยังค่ะ

ตอนนี้มีแค่ปวดท้องหน่วงๆปากมดลุกเปิด2ซม.จนวันนี้ยังเงียบอยุ่เลยย..กำหนดคลอดวันที่5เมษา

แม่มีอาการปวดท้องมั้ยคะ

มีปวดหน่วงๆตอนกลางคืนค่ะ..นอนไม่หลับเลยค่ะ..จนตอนนี้ยังเงียบอยุ่