34 ตอบกลับ

เท่ากันเลยค่ะ กำหนด 7สค. แต่ดูแล้วไม่น่าจะถึง ดีหน่อยบ้านนี้มือเท้าไม่บวมค่ะ แต่ปวดหลังมาก เจ็บเสียวน้องสาวจนน้ำตาแตก นอนไม่หลับเลยแต่ละคืน🤣 คุณลูกก็โก่งตัวเก่งสุดๆ แต่ดิ้นน้อยลงกว่าเดิม คุณแม่เป็นมั้ยคะ

กำหนดคลอด10สิงหาคะ ท้องเเรกเเอบหวั่นอยู่เหมือนกัน อาการปวดท้องเเปปหายเวลาขยับตัวปวดนั่นปวดนี่เเล้วก็ปวดต้นขาหว่างขาเเบบเกร็งๆจี๊ดๆใจนึงอยากคลอดเเล้วเเต่อีกใจหนูยังกลัว😅

บ้านนี้คลอดตอน 38+1 ค่ะ ไปกระตุ้นตอน 38 อีกวันมาคือพร้อมคลอดเลย แต่ช่วง 37 คือเป็นเหมือนกันเลยค่ะ ปวดท้องมาก เท้าบวม แต่หมอกระตุ้นให้ตั้งแต่ 37 เลยค่ะ กระตุ้นไป 2 รอบ รอบสองมาเลยค่ะ

บ้านนี้กำหนด11สิงหาปวดเตือนตอน36+3เท้าบวมขาบวมมากค่ะ ปวดหน่วงสุดๆเดินทีปวดหน่วงมาก วันนี้37+1อาการบวมดีขึ้นเเล้วค่ะเท้าไม่บวมเเล้วค่ะ

บ้านนี้ 5 สิงหา ยังเงียบอยู่เลยค่ะ แต่อิแม่จะไม่ไหวแล้วปวดไปหมดบวมมาก ก่อนหน้าทำเหมือนจะออกตลอด

ใช่คะ แม่จะไม่ไหวแล้วคะ แต่ลูกยังไม่มรวี่แววเลย สู้ๆคะคุณแม่

35+3 เท้าบวมเหมือนกันค่ะ แต่มือไม่บวม ปวดจิมิสุด ปวดก้นกบ เดินแต่ละทีเหมือนคนขาไม่เท่ากันเลยค่ะ 🤣🤣

คุณแม่ อาการเดียวกันเลยคะ วันนี้ 37+4 ไปหาหมอ น้องยังเงียบอยู่เลยคะ

กำหนด7ส.ค.เหมือนกันเลยค่ะแม่ ลุ้นอยู่ทุกวันจะแตกวันไหน แม่เดินจะไม่ไหวแล้วค่ะ อยากแตกแล้ว

37+1 บวมไปหมดเหมือนกันค่ะ ขาบวม เท้าบวม ปวดหลังมาก นอนก้ยาก อยากคลอดแล้วค่ะ กำหนก 10 สิงหา

ใจเดียวกันเลยคะ อยากคลอดแล้ว แค่ลูกยังเงียบอยู่เลยคะ

บ้านนี้36+1 หลังเอยเท้าเอยปวดมากๆเลยค่ะ บวมไปหมด กำหนด18สิงหา ยังไม่มีท่าทีจะคลอดเลย😅

สู้ๆนะคะคุณแม่ อดทนเพื่อลูก

กำหนด7 สค.เหมือนกันค่ะ ท้องแข็งบ่อยมาก ปวดร้าวเต้านมสุดๆ อยากแตกแล้วเหมือนกันค่ะ🤣🥹