33 ตอบกลับ

บ้านนี้หมอนัดผ่าวันที่13. โน้นเลย รออีกแปดเก้าวัน น้ำหนัก3,269gแล้วค่ะ ตอนนี้37+1w ค่ะ

เหมือนกันค่ะแต่เริ่มรู้สึกปวดหลังปวดตูดเจ็บท้องไปหมดแล้วค่ะ

37 วีค น้ำหนัก 3 พันกว่า น้ำหนักดีมากเลยคะ คุณแม่บำรุงหรือเน้นอะไรบ้างคะตอนท้อง

กินข้าว,นม,ยาตามปกติคะไม่ได้กินของจุกจิกด้วยบางวันมีอดมื้อเช้าด้วยก้องงเหมือนกันคะว่าทำไมน้ำหนักเยอะจังไปตรวจทุกรอบน้ำหนักตามเกณตลอดคะที่โดนผ่าเพราะน้องไม่กลับหัวหมอบอกกลัวผ่าออกไม่ได้ถ้ารอครบกำหนด

คุณแม่ผ่าคลอด ใช้ ดมยา หรือบล็อกหลังค่ะแม่

บล็อคค่ะคุณหมอบอกจะได้เห็นหน้าลูกด้วย

VIP Member

บ้านนี้อยากแตกมากเรยจ้าแม่39+2แรวอึดอัด

ใกล้แล้วค่ะแม่สู้ๆอีกนิดเดียวก้อได้เจอเจ้าตัวน้อยแล้ว

ผ่าเหมือนกันค่ะ37สัปดาห์​เอง

ยินดีด้วยค่ะน้องน่ารักมากเลย

VIP Member

น่ารักจ้ำม่ำมากๆเลยค่ะแม่

ยินดีด้วยจ้า จ่ำม่ำจังค่ะ

ยินด้วยคะน้องจ้ำม้ำมาก

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

คุณแม่กินอะไรบำรุงค่ะ

กินนม,ข้าว,ยาตามปกติคะน้ำหนักคงไปลงที่ลูกแทนถ้าได้คลอดครบกำหนดน่าจะถึง4โลแน่เลย